รบกวนถามเรื่องสปริงหน่อยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aj11, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    ไม่รู้ว่าสปริงคู่หลังเอาไปใส่แทนคู่หน้าได้ป่าวคับ แล้วถ้าใส่ได้จะดีป่าวคับหรือมีผลเสียป่าวคับ thank you krab

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ไม่เคยลองอะ:D

3. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ไม่ได้ครับ เพราะขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางไม่เท่ากัน
    หลังจะเล็กกว่าหน้า
    ว่าแต่ ทำไมคิดจะเอาสปริงหลังมาใส่หน้าล่ะครับ

4. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    ขอบคุณคับ เรื่องมันมีอยู่ว่าผมตัดสปริงหน้าเพื่อโหลดแต่ตอนนี้นึกสงสารnvตัวน้อยเวลาตกหลุมหรือขึ้นเนินชันน้องnvช้ำหมดเลย ก็เลยคิดจะเอาสปริงหลังมาใส่ด้านหน้าเพราะสปริงหลังผมตัดออกนิดเดียว(หน้าทิ่มตูดโดง)แล้วซื้อสปริงหลังอันใหม่มาใส่แทนคับ อีกอย่างผมไปใส่หลังคามากลัวหน้าลอยอะคับ

5. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ไม่ได้เด็ดขาด อันตรายเป็นอย่างมาก เพราะขนาดแตกต่างกัน ค่าK น้อย ทำให้หน้าจะนิ่มกว่าเวลาเบรกหน้าจะทิ่มเสียการทรงตัวอย่าร้ายแรง เวลาเลี้ยวจะหลุดจากเป้าสปริง แถมรอบวงตรงแผ่นรองสปริงมันก็ต่างกันแล้ว
    ผมว่าหาสปริงแต่งของมันมาใส่เถอะครับโยม อย่าแปลกแวกแนวอย่างแรงเลย มันไม่ปลอดภัย นะเจ้านายยยย ( ถามจริ๊งงงหล่อนไม่มีอะไรจาทามหรอย่ะหล่อน)

6. Golf008

Golf008 New Member Member

25
    0
    0
    ลองไปดูร้านขายของเก่าครับคู่ละ50 เฉพาะสปริงนะครับเอาของเก่าไปวัดดูได้เลยครับ เพราะร้านซ่อมเวลาเค้าเปลี่ยนโช๊คเค้าเปลี่ยนทั้งดุ้นเลยเราก็ไปเอาเฉพาะสปริงมันมา555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้