รบกวนถามเรื่องอาการ B11 ด่วนเลยคะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Rinno, 17 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rinno

Rinno Guest

0
    0
    0
    พอดีได้ไปติดต่อซื้อ B11 มาใช้เองคะ รถราคาไม่แพงมาก แต่เจ้าของไม่ได้ใช้จอดทิ้งมา6เดือน ไม่เคยสตาร์ทเลย เครื่อง1500 คาร์บูร์
    ตอนไปเอารถ เปลี่ยนแบตใหม่ใส่เข้าไปสตาร์ทซักพักก็ติด ลองเทสสตาร์ทใหม่ที่นี้ครั้งเดียวติดเลย ลองใหม่ก็ครั้งเดียวติดตลอด
    แต่ตอนวิ่งนี่ซิ วิ่งไปได้ซักพักไม่เกิน100เมตร พอกดคันเร่งแรงหน่อย สังเกตูดูรอบประมาณ2000รอบขึ้นไป มันจะบร้อ และดับเลย
    เป็นอย่างนี้ทุกครั้งเลยคะ ก็เลยเอาเข้าอู่แถวนั้น ช่างบอกว่าน่าจะเป็นที่คาร์บูร์จะถอดล้างให้ วันรุ่งขึ้นโทรถามช่างปรากฎว่าเจอปัญหา
    ช่างบอกว่า ล้างแล้วไม่หาย เป็นอาการเดิมเลย ช่างบอกว่าคงต้องยก คาร์บูร์เชียงกงมาลงใหม่ ราคาพันกว่าบาท และช่างก็ให้เราลองหาเองก่อนก็ได้ เราก็เลยลอง Search ในNET เจอร้าน SO พัทยา แต่ร้านบอกว่ารุ่นนี้หายาก ที่ร้านไม่มี แต่ช่างของร้านSO เขาบอกว่าจากอากรที่เล่ามา ไม่น่าที่จะต้องถึงกับเปลี่ยนคาร์บูร์ เราก็เลยไม่รู้จะปรึกษาใครดี พอดีSearch ดูเจอ Club นี้ ก็เลยจะขอรบกวนพี่พี่ ที่เชี่ยวชาญรุ่นนี้ช่วยวิเคราะห์สาเหตุหน่อยคะ ว่าน่าจะเป็นจากอะไร และที่ช่างวิเคราะห์มาน่าจะเป็นตามนั้นหรือเปล่า เพราะตอนนี้หมดเงินไปเยอะแล้วคะ
    ค่าแบตใหม่ก็ 2000แล้ว , มัดจำรถไปอีก5000 ค้างเจ้าของอยู่อีก 40000 ตอนแรกช่างบอกว่าถ้าล้างคาร์บูร์หายไม่น่าเกิน4-5ร้อยบาท
    แต่นี่จะต้องเปลี่ยน คาร์บูร์อีกพันกว่าบาท และเราไม่รู้จะหาคาร์บูรืได้ที่ไหนก็คงจะให้ช่างหาให้เอง
    อธิบายมาเยอะมากต้องขอโทษด้วยคะแต่ไม่รู้จะปรึกษาใครได้แล้ว
    ขอบคุณคะ

2. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ลองดูของที่ถูกที่สุกก่อนนะครับ คือ ใส้กรองเบนซิน ลูกนึงไม่น่าจะเกินร้อย ลองดูนะครับ
    หรือติดต่อที่พี่ติ่ง ครับเบอร์0818920793

3. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
  4. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    มารอดูครับบบบบบ

5. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ใส่กรองเบนซิดมีสิดนะ รถผมเป็นบ่อยอาการนี้ ช่างชอบมองข้ามไป

6. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    อัพครับ โทรหาคุณติ่งเลยครับเบอร์ตามเรพบนๆเลยครับ

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    มารอดูด้วยคน คร๊าบบบ

8. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    ชาว B-11 และ พี่น้องชาว ST ให้คำแนะนำเจ้าของกระทู้หน่อยครับผม
    ว่าแต่ อาจารย์โบตั๋น และ คุณนิน หายไปไหนหล่ะเนี้ยะ ครับ พี่น้อง

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ก่อนอื่นเวลามันดับนะครับ
    ลองมองตรงตาแมว ข้างๆคาร์บูดูครับว่า มีน้ำมันอยู่มั้ย
    ถ้ามี น่าจะเป็นที่ระบบไฟครับ พวกคอยย์ จานจ่าย สายหัวเทียน

แต่ถ้าไม่มี น่าจะเป็นที่กรองเบนซิน หรือ AC ปั้มครับ

รถจอดมานาน อาจจะมีปัญหานิดหน่อย อย่าเพิ่งท้อนะครับ

10. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ไปหา ช่างติ่ง เลยครับ
    รถ ที่ไม่ได้ใช้ นาน ก็ เป็น อย่างนี้ล่ะครับ
    ซื้อรถเก่า มา ต้อง เตรียม อีก เยอะครับ เรื่องเงิน

11. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    หาสาเหตุได้ไวๆนะครับ เอาใจช่วยครับ

12. Rinno

Rinno Guest

0
    0
    0
    ขับได้แล้วคะ

ขับได้แล้วคะ ช่างเค้าไปหา คาร์บูรเชียงกง แถวกระทิงลายมาได้ ราคา1300บาท เปลี่ยนให้ปุ๊บ ลองสตาร์ท ลองขับดูวิ่งดีเชียวคะ
    ช่างคิดค่าแรงอีกนิดหน่อย และเอาคาร์บูร์ตัวเก่าคืนให้เรามา ตอนนี้เอารถกลับมาบ้านแถวพัทยาแล้ว เหลือซ่อมช่วงล่างอีกนิดหน่อย
    เสร็จแล้วจะสมัครสมาชิกและจะมาแนะนำตัวคะ
    ขอบคุณทุกข้อเสนอแนะและน้ำใจที่ดีดีจากClubคะ

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ยินดีด้วยค๊าบบบ แหม่ อยากได้มั่งจัง คาร์บูดีๆเนี่ยะ

14. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0

15. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ยินดีจิงๆจะได้สมาชิก b11 เพิ่มอีกแล้วช่วงนี้b11ได้เฮ
    ยุคประหยัดต้อง b11

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้