รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับการทำสปอทไลสีเหลืองหน่อย

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ballgto, 9 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ผมอยากทำสปอทไลให้เปงสีเหลืองบ้างอะมีวิธีไหนบ้าง
    ตอนแรกกะจะพ่นสีเลยแต่ก็ไม่รู้ใช้สีเบอร์อะไรดีคับ ใครเคยทำแล้วรบกวนบอกทีนะคับ....ขอบคุณ

2. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    เห็น ใช้ สี พ่น แห้ ว หนะฮะ
    ก็ ติ๊ก เกอร์ (ชนิดทน ความร้อน)

ปล. รอคน เคยทำมาตอบ ดี กว่า อิอิ ผมก็ ไม เคยทำ

3. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    ใช้สี Layland เบอร์ P-9 ครับ

พ่นบางๆ 2-3 ชั้น ครับ พ่นแล้วรอแห้งก่อนนะครับ ถ้ายังไม่เหลืองพอค่อยพ่นใหม่

4. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    รับทราบคับผม

5. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ใช่แล้วครับ ถ้าไม่ได้โทรมาหาผม ผมมีสีพ่นให้ด้วย 100 เดียวครับ 01-2058417 (โต)

6. ใส่หลอดเหลืองในโคมก้อสวยนะคับ

7. Bird ToMoDaChi

Bird ToMoDaChi New Member Member

9
    0
    0
    แนะนำว่าเวลาพ่นควนพ่นใกล้ๆนะคับ อย่าให้เปนละอองสีจะไม่เนียน พ่นใกล้ได้คับมันไม่ค่อยเยิ้ม

8. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    ผมใช้สีเพ้นกระจกครับ ทาเลย เหนียวนิดๆ แต่ติดดีกว่า สีที่ใช้พ่นครับ
    ในร้านเครื่องเขียน ทาเลย ทนด้วยครับ

9. Sale

Sale New Member Member

16
    1
    0
    พ่นใกล้ ๆ ครับสีจะเรียบเงา ถ้าพ่นห่าง ๆ จะเป็นละอองตะปุ่มตะป่ำครับ พ่นใกล้ ๆ ต้องพ่นเร็ว ๆ ทั่ว ๆ อย่าแช่นานมันจะเยิ้ม ผมเยิ้มมาแล้วใครว่าไม่เยิ้ม แต่สวยกว่าติดสติ๊กเกอร์แน่นอน

10. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    ช่ายครับผมก็พ่นเอาผมว่าสวยกว่าติดสติ๊กเกอร์นะครับ

11. seng_hz

seng_hz New Member Member

96
    1
    0
    ถอดสปอร์ตไลท์ออกมาล้างทำความสะอาดเลนท์ด้วยน้ำยาล้างจานแล้วตากแดดให้แห้งสนิท จากนั้นใช้สี Layland เบอร์ P-9 พ่นห่างๆให้ละอองติดก่อนในรอบแรก ตากแดดให้แห้งสนิท แล้วพ่นรอบสองห่างประมาณ 1 ฟุตหรือใกล้กว่านั้นนิดหน่อย ตากแดดให้แห้งสนิท แล้วประกอบเข้าที่ เป็นอันเสร็จพิธีครับ

12. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    แล้วเวลาจะลบล่ะครับ ทำไง ???

13. EmOtiOn

EmOtiOn New Member Member

187
    2
    0
    ผมใช้วิธีพ่นสีครับ ทนดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้