ขอความรู้เรื่องกระจกชาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย nutty1500, 28 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutty1500

nutty1500 New Member Member

8
    0
    0
    คือผมอยากทราบว่ากระจกชาบานหน้าของ EG เป็นกระจกแบบอัดซ้อนนิรภัยหรือเปล่าครับ คือเวลามันแตกมันจะแตกเป็นเม็ดๆหรือแตกเป็นแผ่นอะครับ ใครทราบรบกวนช่วยโพสตอบหน่อยนะครับ แล้วถ้าไปติดฟิล์มอย่างพวก lamina 3M มันจะช่วย safe ได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เป็นอัดซ้อนนิรภัย(กระจก 2 ชั้น) แตกเป็นแนวเส้น แฉก ๆ ยาว ๆ เหนียวเหมือนมีฟิล์มยึดไว้ ไม่แตกร่วงกระจายถ้าไม่โดนหนักจริง ๆ ไม่ร่วงกราวเป็นเม็ดข้าวโพดแน่นอน คอนเฟิร์ม + ฟันธง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2009
  3. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ติดฟิลมทั่วไป ก็ช่วยได้ในระดับนึง ฟิลมก็จะช่วยยึดกระจกไว้ไม่ให้แตก (ประสบการณตรง)
    :D

ถ้าเป็นฟิลมนิรภัยยิ่งดีเลย ช่วยได้เยอะมาก

4. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ตามนั้น

5. nutty1500

nutty1500 New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ

6. nai_bird

nai_bird New Member Member

2
    0
    0
    สงสัยต้องติดมั่งล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้