รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย zoomo_5910, 12 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zoomo_5910

zoomo_5910 New Member Member

8
    0
    0
    ผมใช่รุ่น หัวฉีด ออโต้ ปี 95 ครับ เมื่อเช้ามันสตาร์ทไม่ติดครับ ผมเลยไปถอดดูต้องสายหัวเทียน ทีเครื่อง มันมีอยู่หัวหนึ่งมันมีคราบน้ำมันเยิ้มเลยครับ ก้อไม่เยอะเท่าไรครับ ผมเลยเอาผ้าเช็ดออก แล้วเสียบสายหัวเทียนเข้าเหมือนเดิม แล้วลองสตาร์ท ใหม่ อีก 3-4 ครั้ง มันก้อเลยติด
    ผมอยากถามว่าน้ำมันเครื่องมันมาจากใหนครับ แล้วอาการแบบนี้มันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ ปล่อยไว้มันจะมีปัญหาอะไรตามมาใหมครับ
    รบกวนพี่ในชมรมช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. dekj

dekj New Member Member

2
    0
    0
    เกิดจากซีลยางเบ้าหัวเทียนรั่วครับ อาจจะหมดอายุการใช้งานลองเปลี่ยนดูน่ะครับ
    ถ้ามีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ก็เปลี่ยนเองก็ได้แต่เพราะต้องเปิดฝาครอบวาล์วก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้