ช่วยแนะนำหน่อยครับ....ต่อวัดรอบต่อสายเส้นไหนครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย yay, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yay

yay New Member Member

14
    0
    0
    ต่อวัดรอบต่อสายเส้นไหนครับ แนะนำหน่อยครับ ......ผมใช้ B16A เทคเล็ก จะต่อสายสัญญาณวัดรอบเข้าตัวเกจ ต่อเส้นสีอะไรไหนครับ ( เอาตรงคอยล์จานจ่าย หรือ จากกล่องก็ได้ครับ) พี่ท่านใดทราบกรุณาช่วยบอกด้วยนะครับ....ขอบคุณมากครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อยู่ข้างๆหม้อลมเบรคมันจะมีจุกครอบปลั๊กสีเหลืองแต่สายของมันจะเป็นสีฟ้าเส้นเดียวโดดๆ ครับ เป็นสายสัญญาณนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้