นอกเรื่องหน่อยครับ_มีใครขับ ชาลี_ เอามาโชว์หน่อย

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย WIT_ES MANIA, 14 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    ผมทำชาลีอยู่อยากรู้ว่ามีใครขับชาลีบ้าง
    เอามาชมกันหน่อย
    ผมทำหมดไปเกือบ 50K อ่ะครับ
    อดคิดถึงสีขาวๆไม่ไหว
    ตอนนี้ในบ้านมีแต่พระกับแม่ชี อยู่ที่บ้าน.....

2. kulpat87

kulpat87 New Member Member

34
    3
    0
    สวยมากเลยครับ

ผมไม่ได้ขี่ชาลีหรอกครับ
    ผมขี่มั้งกี้อะ
    แหะๆ
    แต่เห็นว่าเล่น minibike เหมือนกันเลยเข้ามาทักทายหน่อยครับ

3. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    เมื่อก่อนก็ขับมั้งกี้ครับ
    แต่ขายไปแล้ว เอาตังมาทำชาลีอ่ะครับ
    แต่รถคุณสวยมากๆ.....อยากกลับไปขี่อีกเลยอ่ะครับ

4. kulpat87

kulpat87 New Member Member

34
    3
    0

ขอบคุนมากเลยครับ

แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ขี่เลยอะครับ

5. WIT_ES MANIA

234
    19
    0
    ถ้าไม่ค่อยได้ขี่เอามาฝากที่บ้านผมก็ได้ครับ
    ที่บ้านผมมีที่จอดรถเยอะ...............อิอิ
    ชมรมคนรัก มินิไบค์ เหมือนกัล
    ;)

6. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ถ้าอยากดูจริงๆช่วงหัวค่ำมาแถวบ้านพี่ดิน้อง

มีอยู่ประมาณ 10 กว่าคันได้มั้งจะขับมาเป็นกลุ่มๆ

แล้วจะมาจอดรวมกันแถวหน้า - บ ข ส - ดูเท่ห์ไปอีกแบบ

( อยากได้เหมือนกันนะแต่ ผบ. ไม่อนุมัติแกบอกว่าแค่ es ก็หมดเยอะและพอเหอะ )

7. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    อยากได้บ้างงง ...

หล่อทั้งคู่เลยย

8. WIT_ES MANIA

234
    19
    0
    พี่บอยกว่าจะขับจากป่าโมกไปบ้านพี่
    สงสัยคงโดนสิบล้อเอาไปแด๊กก่อนแน่ๆเลย.....อิอิ
    เคยได้ยินอยู่เหมือนกันว่ามีกลุ่มในตัวเมืองอ่างทอง

9. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    NuVo มึงน่ะพอแล้วมาวัดใจ 402 m. กะ Click กูป่าวสาดดดดด:D

10. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    พี่บอยจะเอาสักคันมั้ยคับ ชาลีแต่งDRAG มาจากญี่ปุ่นหรือว่าจะซื้อคันของน้อง อิอิ

11. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    สนใจอยู่ไม่ทราบว่า มาแบบ เดิมๆมันราคาเท่าไรครับ จะได้จัดบ้างสักคัน เอาใว้ กินลมดึกๆ

12. SuNsHirO !!

SuNsHirO !! New Member Member

62
    5
    0
    แจมด้วยครับ คนรัก Mini Bike :D

ผมไม่ได้ขึ้ชาลี อะครับ

ขี่ NSR50s อะครับ ใจยังรัก 2 จังหวะอยู่ครับ
    :D

13. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ผมสนใจ ชาลี ที่มาจากญี่ปุ่น ขอรายละเอียดหน่อยครับ

14. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    โอ๊ยยยย อยากได้จังเยย

15. WIT_ES MANIA

234
    19
    0
    มีตั้งแต่หลักพันยันหลักหมื่นครับ
    ถ้าแบบแห้งๆไม่มีทะเบียนก็สัก6-7พัน
    ถ้ามีทะเบียนก็หมื่นอัพ
    ถ้าแต่งองค์ทรงเครื่องแบบยุ่นๆก็สัก4-5หมื่นอ่ะครับ

16. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ชอบสนใจมาก....ตอนแรกชอบKSR แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจไปรัก ชาลีแล้ว...ขอศึกษาสักพักจัดแน่..อิอิ

17. WIT_ES MANIA

234
    19
    0
    ตาเจต จัดไป ขับชาลีมีแต่สาวติดเบาะ
    รูปรถเพื่อนที่หาดใหญ่อ่ะครับ
    รวมถึงรถยุ่นๆด้วย.....ช่วยในการตัดสินใจ

18. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ส ว ย ม า ก เ ล ย

19. jed-civic es

350
    33
    0
    สงสัยได้เสียเงิน เร็วๆนี้ แน่เลยตรู.....ชัว

20. jed-civic es

350
    33
    0
    ถามอีกนิสนุงนะ...ไอ้ของแต่งนี้ มันหายากเปล่าชอบแนว ยุ่นอะครับ...จะได้ขาย อี มีโอ มันพรุ่งนี้ไปเลยไปเอาน้อง ชาลี มาดีก่าชอบมากกก

21. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ผมก็เล่นรถมินิอยู่ครับ แต่เป็น รถป๊อบ dio zx

ใน es คลับ ก้อมีคนเล่นมินิเยอะเหมือนกันนี่หน่า

คุณ jedsada777 เอาเรยครับ แล้วคุณจะรักมันเหมือนที่ผมหลงไหล

22. voiceman

voiceman New Member Member

297
    30
    0
    สวยๆๆ ครับ

23. WIT_ES MANIA

234
    19
    0
    หายากเหมือนกัลครับ
    ลองดู www.chalythailand.com

24. jed-civic es

350
    33
    0
    ไปเจอมันคันนึงครับอยู่โคราชพอดีเลย ช่วยดูหน่อย แพงไปไหม ต่อเค้าได้ 15 แล้ว ว่าจะ กดลงอีกสักนิส

จะได้จัดไปซะให้หายเงี่ยน....อิอิ

ขายชาลีสีฟ้า
    เครื่อง70cc.CDI
    โซ่ราวลิ้นใหม่
    ท่อใหม่
    ไล่ระบบไฟใหม่ติดทุกดวง
    แบตใหม่
    ยางหน้าหลังใหม่
    ชิวหน้า+บังลมใหม่
    ตะแกรงหลังชุบใหม่

25. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    ชาลี มันมีกี่รุ่นอะพี่ ..

เหนบางคัน ไฟอยู่สูง กับ ไฟอยู่ต่ำ

เด๋วจะได้จัดบ้าง เอาไว้กินลม ชมวิว

26. WIT_ES MANIA

234
    19
    0
    ตาเจตมันแพงเวอร์ไปอ่ะ........แบบนี้6พันก็อยู่แล้ว
    อีกอย่างมันเป็นไฟล่างด้วย(เค้าไม่นิยมเล่นกันอ่ะ)
    ทำยังไงก็ไม่เกิด เค้าต้องเล่นไฟบนกันอ่ะ ส่วนมากจะแปลงเอา
    หน้าของ Dax มาใส่กันอ่ะ เด๋วจะช่วยดูให้อีกแรงนะ
    ถ้าอยากได้สวยๆเจงๆอ่ะนะต้องสั่งประกอบเลยถูกใจเราด้วย
    ของผมทำมา2เดือนได้อ่ะ แต่ถูกใจมากๆ
    อีคันที่ลงให้ดูสีเขียวอ่ะที่มีหน้ากากอันใหญ่ๆ
    ขายไปเมื่อวานนี้เอง 45000 บาท(ใช้อะไหล่ก๊อปเยอะ)
    ของผมจบที่ 48860 บาท แต่ของแท้ทุกอย่าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2008
  27. WIT_ES MANIA

234
    19
    0
    ฝากให้ตาเจตพิจารณา
    คันนี้ผมชอบส่วนตัวนะ
    ของแท้ทั้งคัน สวยๆ ทำเพิ่มนิดหน่อย
    หรื่อไม่ทำยังได้เลย
    www.chalythailand.com/index.php?topic=823.0

28. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    นึกว่าชาลีจะเป็นสีเหลืองเหมือน ES น๊า แล้วไม่คิดจะทำสีเหลืองหรอครับ คงสวยไปอีกแบบ

29. jed-civic es

350
    33
    0
    โอ้ยยยย ขอบคุณหลาย..แบบว่ามือใหม่ ไม่รู้จัก จริงๆ ไฟล่าง-ไฟบนอะ....เริ่มๆเข้าใจและ วันนี้ นั้นดู เวปชาลีทั้งวันเลย....

ยังไงขอศึกษาไปก่อน...แต่จัดแน่ ชอบ อิอิอิ

30. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    เคยแต่งสมัย ม.ต้น ใส่หน้ากาก แดซ ท่อสูตร เปลี่ยนโชคหน้าใหม่ แต่ขายไปแระ............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้