D15B VTEC&D15B vtec-E

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MOO - VTEC, 17 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ผมอยากรู้ว่าเครื่องสองตัวนี้นอกจากท่อไอดีที่ต่างกันแล้วมีอย่างอื่นที่ต่างกันอีกมั้ยเช่นลูกสูบ ห้องเผาไหม้ ประมาณนี้ครับ แล้วถ้าเอา TEC-E มาทำให้เป็นตัว TEC ธรรมดาจะทำได้มั้ยครับ

2. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    วาว์ลคับ เล็กมาก เปิดน้อย
    พวกระบบการเอาไอเสียไปเผาไหม้ใหม่

ได้ยินว่าก็ทำได้นะคับเอามาทั้งชุดฝาบน สายไฟ กล่อง

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    กระทู้ได้ความรู้อีกแล้ว

4. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    ห้องเผมไหม้ ลูกสูบ ช่วงชักน่าจะเท่ากันครับ แต่จะต่างกันที่ท่อนบน (ฝาสูบ) อ่ะครับ

5. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ความรู้คับ...อัพไป

6. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    ท่อนบน-ห้องเผาไหม้ วาล์ว แคม กระเดื่องกด วีเทคด้านเดียว+วาล์วเดียว คอไอดี รางหัวฉีด หัวฉีด
    ท่อนล่าง-ลูกสูบหัวหลุม(มาก)
    ไฟ-กล่องP07 O2 5สาย
    ส่วนที่ต่างจำได้แค่นี้ครับ

7. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ความรู้ครับความรู้

8. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    แน่นอนจริงๆ:D

9. N_o_K

N_o_K New Member Member

47
    0
    0
    อัพๆครับ ความรู้ทั้งนานนนนนน

10. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0

ความรู้แน่นครับ :):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้