เรื่องของ"วาล์วน้ำ"ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย commonchay, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    วาล์วน้ำของEK อยู่ตรงไหนครับ ใครมีรูปช่วยโพสให้ดูหน่อย ขอบคุณครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อยู่กับ เทอร์โมสวิตอ่ะครับ

ถ้าไล่จากหม้อน้ำ ก็เป็นท่อน้ำล่าง ตรงที่เข้าเครื่องแหละครับ

วาล์วน้ำจะอยู่ในนั้นครับ

ปล.ขออภัยที่ไม่มีรูปครับ

3. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    เพราะรถคุณ kungking5 ไม่มีวาล์วน้ำใช่ไหมครับ อิอิ:D

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    9999

วาล์วน้ำอยู่ในกรอบเหลือง ถอดน๊อต 3 ตัว
    sensor อุณหภูมิน้ำอยู่ในกรอบแดง
    ขอยืมรูปคุณ dome_ek ด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2008
  5. commonchay

117
    11
    0
    รูปครับ

ใช้รูปนี้หรื่อเปล่าครับ

6. commonchay

117
    11
    0
    โทษครับ ส่งช้าไปหน่อย

7. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    ใช่ครับ

8. TAR_EK

TAR_EK New Member Member

42
    5
    0
    เคยถอดออกแล้วไม่ดีคับเวลากดยาวๆๆความร้อนขึ้นเกือบๆสุดเลยคับเนื่องจากน้ำไปเลี้ยงไม่ถึงสูบที่สี่

9. JOKE EK

JOKE EK New Member Member

26
    7
    0

แต่ของผมก็ถอดออกนะคับ ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร ความร้อนลดลงกว่าเดิมเสียด้วยซ้ำ
    ถ้าถอดแล้วความร้อนขึ้นสูงผมว่าปั้มน้ำคงใกล้จะพังแล้วนะคับ
    โดยส่วนตัวผมว่าดีนะคับไม่ต้องกังวนเรื่องวาลว์น้ำตาย
    แต่ก็มีข้อเสียคือต้องรอนานหน่อยกว่าเครื่องจะร้อน

10. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

ของผม เหมือนอย่างนี้เลย

เครื่องร้อนช้า หน่อย แต่ไม่ต้องกัววาวน้ำตาย

ไม่ต้องกัวเครื่องฮีต

11. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ไปถอยมาแล้ว มาทำให้ด้วยนะ

12. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18

เวลาหน้าหนาวตอนดึกๆความร้อนแทบไม่เลยใช่ป่ะครับ

13. JOKE EK

JOKE EK New Member Member

26
    7
    0
    คับ ......:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้