ขันน็อตล้อ เป็นอลูมิเนียม อย่างไงดีครับ ถึงจะไม่เป็นรอยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป++5594, 17 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดี ได้น็อตล้อ RAY มาครับสีฟ้า เป็นอลูมิเนียม

ขันใส่อย่างไงดีครับ ถึงจะไม่เป็นรอยครับ

เพื่อนใส่มารอยเพียบเลย ของผมเลยยังกล้าใส่กลัวเป็นรอยจัง

ใครมีวิธีขันแบบดีๆ บางครับแนะนำกันหน่อยครับ

1. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ก็ให้นำถุงพลาสติกหุ้มไปที่น๊อตก่อนที่จะสวมบล็อกเข้าไป

แค่นี้ก็ไม่มีรอยแล้วครับ แต่ ทำบ่อยๆก็เกิดรอยใด้ครับ

2. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    เปลี่ยนเป็นของ SSS สิครับ รุ่นปลอก 2 ชั้น เพราะชั้นนอกที่เป็นอลูมีเนียม ใช้ใขเบาๆ เองครับ รับรองไม่มีรอยเหมือนชั้นในครับ

3. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    พี่ใส่ spoon อยู่ ทำทุกวิถีทางมาแล้วค่ะ มาจบลงที่ ทำใจ:D
    มีรอยอยู่แล้วค่ะจะมากน้อยเท่านั้นเอง อย่างที่ต้น (คุณ tamarat) บอก
    ก็เป็นวิธีที่ถูกต้อง หรือเก็บน๊อตเดิมไว้สแปร์ เวลาที่ต้องถอดล้อบ่อยๆ
    เพื่อทำช่วงล่างค้างคาอยู่ หรืออะไรก็แล้วแต่ ให้สมบูรณ์แล้วค่อยเอามาใส่
    จะได้ไม่ต้องหมุนน๊อตบ่อยๆ ถ้าล้อเป็น4รู ซื้อชุด 20 ตัวเก็บไว้เป็นสำรองเลยค่ะ
    เดี๋ยวเผื่อครูดไปซักตัวนี่ยุ่งเลย:)

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เหมืนอกัน เลยคับ พี่แจง ผมก้อทำใจไปแล้วคับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมกำลังจะหามาใส่อยู่ครับ

6. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ทำรถให้เสร็จก่อนครับ ค่อยใส่
    จะได้ไม่ต้องถอดๆๆ ใส่ๆๆ

7. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    เป็นรอยแน่ๆ ครับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ถุงพลาสติกหุ้มเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้