เพื่อน ES ใครทำงานในนิคม Amata nakorn ยกมือหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Aek-4484, 14 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aek-4484

Aek-4484 New Member Member

14
    0
    0
    วันที่ 11 กันยา ฝนตกทั้งวันไม่รู้ว่ามีเพื่อน ES ทำงานในนี้บ้างหรือเปล่า น้ำท่วมรถเสียกันเพียบแถมแผ่นบ้ายทะเบียนหลุดกันเต็ม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2008
  2. Aek-4484

14
    0
    0
    11 กันยายน ชาวนิคมอมะตานครน้ำท่วม

3. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    อยู่หน้า อมตะคับ......น้ำท่วมเยอะมากๆๆๆ....

4. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    รังสิตหนาวมาก :D:D:D:D

5. mossimo_es

mossimo_es New Member Member

64
    10
    0
    รถติดอย่างนานเป็นชัวโมง...ผมก็เกือบไม่รอด....แต่เพื่อนผมสิน้ำเข้าในรถต้องเอาขันวิดน้ำออก 2 คันเลย

6. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    ฮ่องกงฟุต แน่ๆ

7. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    นึกว่ารอยตามน้ำไปแล้วสะอีก อิอิอิอิอิ

8. LLLL_skyline

223
    18
    0
    คืนวันเสาร์ ถ้าว่างก็มาเจอกันที่ปั้มเจ็ทอ่างศิลาได้นะคับ.....คุณ AEK-4484 ES เมืองชลก็มีหลายคันอยู่.....

9. pooza191

pooza191 New Member Member

15
    1
    0
    รถผมก็เกือบไป ดีน่ะที่บริษัทตั้งอยู้ด้านหน้านิคม วันนั้นที่พี่ๆ ที่บริษัทผมก็หูชาไปตามๆ กัน ลูกค้าโทรมาโวยวายใหญ่เลยว่าทำไมนิคมน้ำท่วม ไม่มีมาตรการดูแลหรือแก้ไขอะไรเลยหรือ
    แต่ไม่เปงไรคับลูกค้าด่าเหมือนลูกค้าให้พร 5555+
    วันนี้ฝนก็ตกทั้งวัน ทำเอาทั้งบริษัทลุ้นกันว่า น้ำจาท่วมอีกหรือป่าว

10. LLLL_skyline

223
    18
    0
    เปงไงบ้างคับ..คุณปู มะค่อยได้เจอกันเลย...........อิอิอิอิอิ

11. Aek-4484

14
    0
    0
    --------------------------------------------------------------------------------
    ก็อยากไปรวมกลุ่มด้วยแต่ผมยังไม่ได้เอารถไปเปลี่ยนยางเลยพอดีอาทิตย์นี้ยางแตกเสียก่อน ก็เลยจอดนิ่งไว้ในโรงรถเลยครับยังไม่ได้เปลี่ยนครับ พอดีเงินหมดซะก่อน ครับ อยากไปนะ อยากเจอเพื่อนกลุ่ม ES เหมือนกันครับ เอาไว้โอกาศหน้าผมจะไปให้ได้ครับตอนนี้ปั่นโอทีเก็บเงินเปลี่ยนยางรถครับ คริ ๆๆ โดนทีเหงือแตกเลยผมต้องเปลี่ยนสี่เส้นเลยครับ เพราะผมว่ายางมันหมดอายุพร้อมกันเลย หรือ มีร้านแนะนำบ้างไหมครับ ที่ถูกเงินหน่อย และจะใส่ยางยี่ห้อไรดีครับไม่ต้องแพงมาก เพราะผมไม่ค่อยได้ใช้รถครับนั่งรถรับส่งมาทำงานจะเอามาขับบ้างก็ต้องตื่นสายคริ ๆ ๆ แม็กผม 17 ครับ ตอนนี้ใส่ 215 -45 falken แต่ตอนนี้เงินหมดจะเอายี่ห้อไรดีครับที่คิดว่าใส่แล้วคุ้มเส้นประมาณเท่าไหร่

12. LLLL_skyline

223
    18
    0
    ว่างๆๆก็เข้ามาได้คับ ผมก็ไปที่ปั้มทุกเสาร์อะคับ....ส่วนเรื่องยาง ร้านที่ผมเข้าอยู่
    ประจำก็เป็น ร้านของเฮียนพ ที่อยู่ตรงข้ามกับ ฟอรัม ชลบุรี คับ รองเข้าไปคุย
    ได้คับ......

13. LLLL_skyline

223
    18
    0
    พี่น้อง ES ชลบุรี คับ........มาช่วยแนะนำร้านยางให้ คุณ AEK-4484 หน่อยคับ.......

14. mighty_jz

mighty_jz Member Member

51
    3
    8
    ใช่ max runer เป่าครับ คุณแน๊ต

15. LLLL_skyline

223
    18
    0
    ช่ายแล้วคับพี่โรจน์.....จำแต่ชื่อ เฮียเขาเลยจำชื่อร้านมะด้าย......อิอิอิอิอิ..
    ซี้พี่โจเขา.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้