ลูกลอยน้ำมันเชื้อเพลิงมือ2

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK5039, 18 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK5039

EK5039 New Member Member

52
    8
    0
    ใครพอจะบอกราคาได้บ้างว่า เชียงกงแถวกิ่งแก้ว, บางนา พอจะมีหรือเปล่า
    ราคาประมาณไหน
    ขอบคุณค่ะ:)

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    อาการเป็นงัย เข็มบอกน้ำมันไม่ขึ้นใช่มั้ยครับ ปรกติกลูกลอยจะไม่ค่อยเสีย จะเสียเฉพาะชุดขดลวดซ่อมได้นะครับ

3. EK5039

52
    8
    0
    แบบว่า "น้ำมันหมดถัง" แต่ไฟไม่โชว์เลยว่าน้ำมันใกล้หมดก็เลยขับไปเรื่อยๆ
    ก็กะว่าไฟเตือนก็จะเติม ที่ไหนได้ ดับเฉยเลยค่ะ

4. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ถ้าไฟเตือนไม่โชว์แสดงว่าเซ็นเซอร์เสียครับ ไม่ใช่ลูกลอย ลูกลอยจะส่งสัญญานไปที่เข็ม เซ็นเซอร์จะส่งไปที่ไฟเตือน ต้องไปหาตัดเซ็นเซอร์ตามเชียงกงมาเปลี่ยนใหม่ครับ เคยได้มาสามร้อย ถ้าเบิกศูนย์ต้องเบิกใหม่ทั้งชุดครับ

5. EK5039

52
    8
    0
    ไปซื้อมาแล้วค่ะ มันมาทั้งยวงเลย 400 บาทค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

6. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    จริง ๆ แล้วต้องลองเช็คหลอดไฟเตือนที่หน้าปัด
    เรือนไมล์ดูก่อนเป็นลำดับที่ 1 แล้วค่อยไล่ระบบไปเรื่อย ๆ ครับ

7. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0
    ถามด้วยคนครับ แล้วผมเติมเต็มถัง แต่เข็มมันขึ้นไม่สุด ขึ้นมาเกินครึงนิดหน่อย แต่เด็กมันเติมจนเต็มแล้วนะครับ มันเป็นที่ลูกลอยป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้