มีคำถามครับ แล้วก็อยากได้คำตอบ ไม่ทราบใครจะให้คำตอบได้บ้าง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย vevi, 18 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vevi

vevi New Member Member

23
    1
    0
    มีคำถามครับ แล้วก็อยากได้คำตอบ ไม่ทราบใครจะให้คำตอบได้บ้าง
    รบกวนหน่อย
    1. ทำไม ES ต้องเลื่อนเบ้าโช๊คด้วยครับ
    2.วิธีถอดแผงSoundหลังเค้าถอดกันยังไงครับ

ข้อ3 ส่วนตัวครับ อันนี้ เจอกะตัวเลยครับ เอ๋อ? คือเพื่อนเคยสังเกตหรือป่าวว่าทำไมแม่แรงยกรถของ ES มันอยู่ตรงไหน มีอยู่วันหนึ่งรถผมยางแตกหาแม่แรงไม่เจอเจอแต่ตัวไข โมโหมาเลยต้องยืมแม่แรงรถ taxi มา พอเปลี่ยนล้อเสร็จ กำลังเอายางเก่าใส่ไปที่ยางอะไหล่ เจอซะงั่น
    3. เพื่อนๆเคยเป็นเป็นแบบผมหรือป่าวครับ
    ---ขอบคุณครับ---

2. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ขอตอบเป็นข้อๆนะครับ
    1. เลื่อนเบ้าโช๊คหน้าเพราะว่าต้องการความเตี้ยโดยไม่ตัดสริงครับ สามารถเตี้ยลงได้อีกประมาณ 1"กว่าๆ ครับ
    2. ต้องถอดเบาะหลังออกก่อนครับ ถึงจะสามารถถอดแผง sound ด้านหลังได้ครับ
    3. ตอนแรกหาไม่เจอครับ แต่ลองหาดูอีกทีก้เจอครับ

3. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
    พี่เก่ง เก่งสมชื่อเลยน่ะครับ...!!!

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    อ ย่ า ง ที่ เ พ่ เ ก่ ง บ อ ก เ ล ย คั บ

แ ต่ ก า ร เ ลื่ อ น เ บ้ า ทำ ใ ห้ ร ถ ส ว ย ขึ้ น

แ บ บ ห น้ า ทิ่ ม ตู ด โ ด่ ง

5. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    แม่แรงหาเจอแล้ว...และแม่ของลูก อยู่ตรงไหนอะพี่ หาเจอไหมอะ
    อิอิอิ:D:D

6. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ข้อ 1 -2 ตาม ตาเก่งเลย แต่ข้อ3.อ่ะ เคยเอารถไปรีแพรที่ตูดมา หลังจากนั้น ไปโดนลูกไขควงตัวน้อยตำยางมา ถอดน๊อตได้แล้ว แต่ยกรถไม่ได้ แม่แรงกรูหาย ไอ้ฉิหอย ศูนย์ ฯ แถว.....เกล้า แม่งสอยกรูไป (ตอนนั้นอยู่ขอนแก่นด้วย) หลับตานึกเอาละกันครับพี่น้องว่าทำงัย ........
    กลับมากทม. แค้น ไปเชียงกงซื้อแม่มมาเก็บไว้ 2 ตัวเลย ร้อยก่าบาท 555

ส่วนแม่ของลูกเค้าหากันที่ไหนอ่ะ บอกมั่งจิ

7. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    พี่ต้น ถ้าหาเจอ บอกมั่งนะครับ จะลองไปหาแถวๆพี่มั่ง อิอิ ^^"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้