โบ 25 ใบดำบูสสูงสุดได้เท่าไหร่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลมั่วไป, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ใส่ใน rb20 det อะครับ เป็นเครื่องทำลูก เจมาแล้ว ทำไส้มาหมดแล้ว แต่โบ ใช้ของ 25 ใบดำ พอดีได้ จอฟ้ามาน่ะครับ เลยอยากจะลอง ใช้ปรับบูสไฟฟ้า ยัดบูสให้มากที่สุดเท่าที่จะรับไหว ไม่ทราบว่ามันน่าจะไหวที่เท่าไหร่ครับ แล้วใช้ จอฟ้า เพิ่มน้ำมันเข้าไปเอา

เคยเห็น เค้าบุสกัน 1 บาร์ ไม่ทราบว่าถ้าเกินไปมากกว่านี้ มันจะมีปัญหาที่อะไรมั่งหรอครับ

1. T114

T114 New Member Member

8
    0
    0
    เกิน 15 ปอนด์ใบขาดแน่นอนครับ

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ผมเคย ปรับบูสมือเกินไป บาร์สาม แล้วกดซะ จมไมล์ มาดูวัดบูสเห้ย ฟาดซะ... แต่ไม่ขาดนะ แต่ก็ลดลงมา กลัวมัน ขาดใจตาย

คนอื่นหละว่าไง

3. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ทำลมได้ไม่เกิน 0.9 คับ ดันไปเกินกว่านั้น ใบมันรับได้ แต่ไม่มีประโยชน์คับ

:D

4. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ใครหาอยู่ดูได้ที่ช่องลายเซ็นคร๊าบบบบ อิอิ

5. we_zaa

1,358
    33
    0
    ทำลมได้ไม่เกิน 0.9 จริงเหรอ เห็นบางคน ปรับไป บาร์ 1 บาร์ 2 ยังมีเลยนะ -*-

6. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ไม่เกิน บาร์อ่ะดีที่สุดแล้วครับ

7. sup A31

sup A31 New Member Member

60
    4
    0
    ผมว่าเครื่องโมดิฟาย์มา นะคับ ผมว่า 1 บาร์ หรือ 2 บาร์ ก็พอแล้ว คับ

8. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ระหว่าง CT26 (7M โข่งหลัง 3S สองพอร์ท) ก่ะ RB25 อันไหนทำลมและขับสนุกมากกว่ากันคับ ในเจโบออโต้ นะคับ

ตอนนี้ใช้ลูกแรกอยู่อยู่ บูสบาร์ถ้วนคับ

9. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    คือว่าสเป๊กโรงงานมันจะอยู่ในระยะปลอดภัยที่ไม่เกิน 0.9 คับ ถ้าดันไปเกินบาร์นึงโอกาสขาดสูงคับ ถ้าแค่ว่าคุณขับไปแล้วเห็นว่ามันไหลเกินบาร์ไปแล้วถอน มันก็ไม่เป็นไรหรอกคับ แต่ถ้าเราตั้งใจไปดันมัน 1.1 - 1.3 แล้วบู๊สต์แช่ๆก็ไปแน่นอนคับ

ส่วนไหญ่แล้วคนที่ใช้ RB25 เดิมๆแล้วไปบู๊สต์เล่นโดยที่ไม่ได้จูนระบบน้ำมัน ท่อนล่างมันจะไปก่อนเทอร์โบอีกครับ
    :D

10. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    25 มันบูสต์ได้น้อยคับ เคยเห็นมากับตาที่บูสต์เกินบาร์แล้วลูกแตกคับ

แต่อันนี้ทำไส้มาแล้วน่าจะไม่มีปัญหา เพียงแต่เทอร์โบมันไปไม่ได้คับ ถ้าเกินบ้างมันก็โอเคคับ แต่ถ้าตั้งใจที่จะเกิน บูสต์แช่ยาวๆ ไม่เป็นผลดีแน่นอนคับ

11. RB25.5

RB25.5 New Member Member

42
    2
    0
    กล่องเดิมน่าจะไม่เกิน 1 บาร์ กล่องน่าจะตัด

กล่องจูน เคยลอง 1.2 บาร์นะ แต่ 1 บาร์วิ่งดีสุด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2008
  12. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    บานึง ก็น่ากัวแล้วอะคับ

ถ้า โบวออฟ ห่วยๆ ยกคันเร่งเร็วๆ ก็ หลอนแล้วคับ

ใบมันไม่น่านิ่มเรย

:)

13. we_zaa

1,358
    33
    0
    สรุป อย่าเกิน บาร์นึงและกัน หุหุ

14. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    มาอีกเสียงครับ...1 บาร์.....กำลังดี์......กับหัวฉีดเดิมๆ.....

15. sup A31

sup A31 New Member Member

60
    4
    0
    เครื่องเดิมไม่ได้ปลดกล่องหรือเปลียนกล่องบูสได้แค่ 11 บอนด์ ห้ามเกินนี้เพราะกล่องตัด
    ถ้าปลดกล่องหรือเปลียนกล่องแล้วบูสกี่บา ก็ได้อยู่ที่การปรับน้ำมันเชื้อเพลิงปรับให้เหมาะสมกับบูสที่ใช้หรือเปล่า
    แต่ถ้าบูสเยอะวิ่งแช่นานๆก็ไม่ดีเท่าไรคับ แต่ถ้าระยะ 400/2 เมตร ปรับจูนได้ดี วิ่งได้คับ

16. we_zaa

1,358
    33
    0
    ของผมบูสมันฟัดไป 14 psi แล้ว ลดลงมาเหลือ 12 มันยังไงฟะ -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้