อยากทำฝาหลังคาร์บอน แต่ไม่อยากติดป้ายทะเบียนหลัง จะแก้ปัญหาไงดีครับ???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ethep, 17 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    คืออยากทำฝาหลังคาร์บอนไฟเบอร์
    แต่รถรุ่นผมที่ใส่ป้ายทะเบียนมันอยู่ตรงฝาหลังพอดี
    ไอ้ครั้นจะใส่ป้ายทะเบียนเข้าไปด้วย
    ผมคิดว่ามันจะไม่สวย (อย่างมาก) ในความคิดผม
    แต่ก็กลัวว่าจะโดนจับถ้า กลัวจะผิดกฎหมาย ว่าเราส่อเจตนาไม่ดีหรือเปล่า
    ถ้าเราเอาป้ายทะเบียนไปไว้ตรงกระจกหลัง จะช่วยได้ไหมครับ
    หรือจะทำไงดีครับ เพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

มีรูปให้ดูด้วยครับ ว่าถ้าเอาไปแปะไว้จะเป็นยังไง

CassyBank และ Emporio ถูกใจสิ่งนี้
  2. colorful

colorful New Member Member

76
    5
    0
    ผมว่ามันก็สวยดีแล้วนะครับ

Emporio ถูกใจสิ่งนี้
  3. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    วางไว้ในกระจกหลังก็โดนจับครับ

4. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ก็ดีแล้วคับ

5. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    ติดที่กันชน...ดีมั้ย?

6. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    สวยดีออกครับ

7. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ติดทะเบียนทับไปด้วยก็โอเคนะครับพี่เทพ?

ไปแปะกันชนหลังก็จะดูตลกๆอีก สอดไว้ใต้กระจกหลังผิดเต็มๆครับ

8. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    สวยแล้วครับ ขาว ดำ ขาว

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    พี่เทพครับ ก็สวยดีอยู่แล้วนิครับ

10. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    คิดมากไปแล้ว . . .

11. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ติดไว้ดีกว่าคับ ถึงมันจะไม่สวยในใจเรา แต่มันก็สวยในความถูกต้อง

12. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0

ชอบวะ :D

13. A31-GTS

A31-GTS Member Member

53
    1
    8
    โอ้โห มีสาระ แล้วๆสติกเกอร์ปูที่ทะเบียนเมิงอ่ะ มันถูกต้องมั๊ย ห๊าาาา

14. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    เอางี๊ดิ พอจอด ตามห้าง จอด ที่บ้าน ก็ถอด ออก เพราะเวลาเราไม่ได้ขับ เราจะได้มองรถตัวเอง
    เวลาขับไปไหน เวลา ต้องเข้าเมืองไปธุระ ก็ติด ไว้ พอจอดปุ๊ปก็ถอด ออก เหอๆ

15. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ไว้ตรงกระจกหลังอาจจะได้เสียตังแน่ครับ........ติดแบบนี้ก็สวยแล้วครับ

16. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ติดไว้อะแจ่มแล้วคับ ถูกกฎหมายด้วย ไปไหนสบายใจ

17. ติดไว้ดีแล้วนะ อิอิ

18. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    แล้วในรูป ทะเบียนพี่ไปไหนล่ะคร้าบบบ :D:D:D

19. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ติดเหอะ คับ

มัน สวยดี นะ ดำ ขาว เนี้ย

แต่ ถ้า ป้าย ประมูล ที่เป็น ลายๆ อ่ะ ไม่ค่อยเข้าเท่าไหร่

20. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    เอากล่องทิชชู่ออกก่อนเหอะ

21. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ติดก็สวยนะ ผมว่า

22. เอา.................................หน่า

23. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ตอนแรกผมก้ออยากทำฝาหลังคาร์บอนแบบพี่เทพเลยอะ

แต่สุดท้ายกัวปัญหาเรื่องลม กะขี้เกียจทิ้งฝา เลยจัดพ่นดำไปละ

ตอนแรกก้อไม่ใส่ป้ายเหมือนกันพี่ เพราะคิดว่าสวยกว่า ได้อยู่สองเดือนก้อเลยโดนตำรวจไปรอบนึง เลยใส่

พี่เชื่อปะ พอใส่แล้วผมคิดว่าสวยกว่าตอนถอดเยอะเลยอะ แถมไม่ต้องเครียดเวลาเจอรวจด้วย 5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้