ไฟหน้าโดนขโมย...

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย tei1992, 30 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    เซงชิบ ไฟหน้าโดนขโมย พวกสันดานสุนัขที่ไหนไม่รู้ขโมยไป
    ไฟหน้าแค่ 2 หลอด คุณพ่อมันไม่มีปัญญาหาเงินซื้อให้หรือไง
    ขออนุญาติแช่ง ให้รถมันไปอัดกับเสาร์ไฟฟ้าทีเถอะ เอาแรงๆเลย
    หรือไม่ก็ตูด 10ล้อ เอาให้รถขาด 2 ท่อน คนขี่แขนหัก ดามคอมาเรียนเลย
    อยากจะเห็นหน้า ขอแช่งผ่านหลอดที่มันขโมยไป ช่วยจัดให้ที สาธุ...

นี่แหละ ข้อเสียของฮอนด้าคลิก เอาหลอดไฟออกง่ายมาก สบายช่าง แต่ไม่ถูกใจเจ้าของรถ
    ใครพอจะมีวิธีป้องกันปัญหานี้บ้างครับ นอกจาก เอาเทปดำพันอ่ะ...

2. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    ให้กรรมมันถามทันแล้วกัน

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เอา Cabel Tile หรือที่เรียกว่าเข็มขัดพลาสติกนะครับ เอามารัดครับแน่นอน
    เน้นเลยถ้าหาสีดำได้จะดีและทนครับ
    โดนแถวไหนครับที่บ้านหรือที่อื่น
    อันนี้แบบไม่โหดนะ ไปถวายสังฆฑานกรวดน้ำให้พวกมันจะได้
    ไม่เจอกันในชาติหน้า มันจะได้ไม่มาขอส่วนบุญ

4. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    ห่ะ ไฟหน้า 2 หลอด อ่ะนะ

โหห ดีแล้วครับ พี่ แต่ แมร่ง โคด โง่ เลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    โง่ กว่า ควาย อีกกกกกก
    รู้นะงิ ว่าอารายย

โชก ดี แล้วครับ หลอดไฟ 2 หลอด เรา ซื่อใหม่ได้ แต่ ถ้า รถ 1 คัน เรา คง ซื่อใหม่กัน ยาก อ่ะครับ

5. golf_zenith

golf_zenith New Member Member

28
    0
    0
    กล้าขโมยเนอะ

6. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    หลอดไม่กี่บาทเอง ยังจะเอากัน

7. tei1992

208
    1
    0
    รถผมจอดอยู่ที่ฝากรถของเอกชน ข้างวิลัยครับ รถเข้ามาจอดเป็นพัน เห็นใจคนเฝ้าเหมือนกัน
    จะไปว่าเข้าไม่ดูแลก็ไม่ได้ รถมันเยอะ ผมก็พยายามไม่จอดที่ร่ม เพราะมันจะมีคนมานั่งรถเรา
    แล้วมันก็เอาโคลนมาเปลื้อนรถ ผมเลยจอดไกลหน่อย มันก็ยังอุตส่าไปขโมยไฟหน้า
    วันนี้ก็เลยไปบอกให้เจ้าของที่ ให้เขาช่วยดูแลให้หน่อย แต่บอกไปก็งั้นๆแหละ เขาก็ทำไรไม่ได้มาก
    ป้ายก็ติดบอกว่าห้ามนั่งบนรถ มันก็ยังไปนั่งสูบบุหรี่ นั่งคุยกัน บนรถคนอื่นอีก พวก น.ศ. นั่นแหละ
    เจ้าของที่เขาก็ทำไรไม่ได้ มันไม่ฟังหรอก - -"

มันขโมยแค่หลอดไฟครับ มันไม่ขโมยรถหรอก คอก็ล็อก ถ้าจะขโมย มันต้องยกขึ้นรถกระบะ
    ที่ฝากรถก็ล้อมรั้ว รถยนต์เข้าไม่ได้เลยครับ ถ้าจะกระแทกให้คอมันหลุด มันคงจะเสียงดังพอสมควร
    คนแถวนั่นคงหันมามองกัน มันเลยแค่ขโมยหลอดไฟ เพราะมันล้วงง่ายมาก
    แล้วก็เด็กวัยนี้ มันไม่อยากได้ไรมากหรอกครับ แค่หลอดไฟ ปลายท่อเล็กๆ หมวกกันน็อค
    มันก็ยังขโมยกัน โตขึ้นมันคงพัฒนา ไปขโมยรถล่ะครับ...- -*

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2008
  8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เอาครับปาดเคราะห์ไป ผมว่าถ้าผมเอา เอาบังท่อดีกว่า น็อค2 ตัวเอง
    อิ อิ อิ ล้อเล่นครับ ผมเลยล้วงมันก็อยากอยู๋นะ เพราะถ้าเอาได้ สองหลอดน่าจะต้องหักคอให้ตรง
    ลำบากอยู่

9. tei1992

208
    1
    0
    ถ้าจะล้วงออก ต้องหันคอรถไปอีกฝั่งหนึ่งอ่ะครับ มันจะล้วงออกง่าย
    แต่อีกฝั่ง ยากมาก ผมลองแล้ว ได้แค่เอานิ้วชี้ ไปแตะเองครับ
    แต่คลิก เวลาล็อกคอ มันจะยังเลี้ยวออกมา ได้มากกว่าพวกรถดรีมนิดนึง
    ถ้าคนมือเล็กๆ น่าจะล้วงได้ - -*

ใครมีหลอดไฟสวยๆ ก็ระวังไว้หน่อยนะครับ...

บังท่อ ต้องใช้ประแจ ถอด...ป่ะครับ

10. GAUSS

4,354
    50
    48
    น่าจะใช้ ตัว ทีเบอร์10 ครับ
    แต่ผมเปลี่ยนเป็น หกเลี่ยมไปแล้ว

11. LOL

LOL Guest

0
    0
    0
    ถือว่าฟาดเคราะห์ ไปครับ ดีที่แค่ ไฟหน้า .... ส่วนไปบอกทางเข้าของที่แล้ว เขาก็คงช่วยดูแลให้มากขึ้นอีกหน่อย
    คงจะดีขึ้นแหล่ะครับ แต่นะ เด็กสมัยนี้มันก็จริงๆ เล้ย นิดหน่อยก็จะเอาให้ได้ เหมือนตั้งใจแล้ว ไม่อยากเสียความตั้งใจ

12. bankkofer

bankkofer New Member Member

31
    0
    0
    กรำ อ่านแล้วเครียดเลย ต้องเอากาวไปยอดเลยดีกว่า หุหุ ของแต่งซื้อที่ศูนย์ทั้งนั้นเลย เสียวๆๆ แต่งรถแล้วเครียดอย่างนี้นี่เอง คริ คริ คริ

13. tei1992

208
    1
    0
    ผมลองคิดเล่นๆดู แบบว่า เอาสายไฟที่ไม่มีฉนวน ไปพันรอบตรงที่มันเป็นยางหุ้มตรงโคนของหลอดไฟหน้าครับ
    แล้วก็ให้ไฟมันเดินตามสายไฟที่ไม่มีฉนวน เวลามีคนล้วงมาจับ ก็.... เปนยังไงล่ะ 12โวล์
    ผมไม่แน่ใจว่า สายลงกราวของคลิก มันอยู่ไหน แล้วก็ไม่รู้ว่า เวลาปิดสวิทกุญแจ ไฟจะลงกราวรึป่าว
    ถ้าปิดสวิทกุญแจ แล้วไฟลงกราว ก็จะลองต่อสายมาพันดู...

ใครทราบบ้างครับ เรื่องที่ผมไม่ทราบเนี่ย - -a...

14. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ไฟมันเป็นกระแสตรงไม่ดูดหรอกคับ

ไม่เชื่อลองจับขั้วแบตดู

แต่ถ้าเอาสายไฟไปต่อแบต+ - ตรงๆ ระวังรถไฟใหม้แบตระเบิดนะ

15. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ไฟ 54 โวลต์ขึ้นไปนะ ถึงจะดูด น้องเอ๋ย

16. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    เอางี้ วิธีใหม่ หาพวกระเบิดแสวงเครื่องซ่อนไว้ใต้เบาะ พอเวลามีบุคคลน่าสงสัยเข้ามาใกล้ๆรถเราก็กดระเบิดให้คนให้รถเละตามกันไปเลย (หวังว่าไฟหน้าคงปลอดภัยนะ)

17. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    สงสัยตายหมู่เลยงี้

18. tei1992

208
    1
    0
    54 โวลต์ กระแสสลับเหรอครับ ถึงจะดูด - -*
    ทำไงดีล่ะ อยากให้มันตายๆไปเลยอ่ะ ไม่เอาระเบิด โหดไป
    เด๋วลองให้เพื่อนที่เรียนอิเล็กต่อไซเรนให้ - -... เซง...

19. tei1992

208
    1
    0
    ผมเคยเห็นตัวชอตไฟฟ้า อันละ 6บาท ไฟฟ้าแค่นิดเดียวเอง แต่ทำคนเจ็บได้ งง....- -a

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้