ใครวางเครื่องข้ามพันธุ์ใน Honda บ้างครับ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Pug_Saba A da, 2 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    จะ 4G63T,3s-GTE, หรืออื่นๆ มาแชร์กันหน่อยครับว่าวางเครื่องอะไร อู่ไหน จบมั้ย แล้วที่สำคัญวิ่งเป็นไง:D
    ผมกำลังชั่งใจกับ 4G63T อยู่ครับเพราะอยากให้รถวิ่งทางตรงให้เร็วและทำง่าย

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เห็นในคลองห้าก็มีวางไม่ใช่หรอ

3D วาง 4G63

เคยอ่านจากหนังสือรถ

3. e55

e55 New Member Member

22
    0
    0
    มีพีรูด วาง63 ขับ 4ที่อู่ครับมาดูได้ครับ 0893154569 ครับ

4. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    อยากรู้ด้วยคนคับ

5. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เคยนั่ง City ตัวแรก วาง SR20DET

วิ่งดีมั่กๆ ครับ

6. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ผมว่าโมเครื่องเก่า ไม่ดีกว่าหรอ สดๆซิงๆ กว่า

7. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    สมัยก่อน เห็นอุ่พี่ตุ้ม Cake Maker ทำแอคคอร์ดตาเพชร วาง 4G63T ก็วิ่งดีเหมือนกันนะ

8. BOZZ SPEED

BOZZ SPEED New Member Member

40
    0
    0
    AccorD ก้อนเดียว วาง1J turbo เจ้าของเป็นต่างชาติ ตอนนั้นเจอที่Honda Thailand

9. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เชียร์ VTEC เทอร์โบได้ไหมคับ หล่อแรงแบบไม่ข้ามพันธ์ :D:D:D

10. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    คันนั้นถ้าจำไม่ผิดน่าจาเปงของพี่ Yai_Gump ช่ายป่าวเอ่ย แต่แรงมากมากเลยครับ

11. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ที่ อู่ ก็ เ ค ย ว่ า ง คั บ

เ มื่ อ 5 - 6 ปี ที่ เ เ ล้ ว EG 4 Door ว่ า ง 4 G 6 3 T ขั บ 4 วิ่ ง ก็ o k สำ ห รั บ เ ค รื่ อ ง V R 4 ( ส มั ย นั้ น ไ ม่ มี ใ ค ร เ ล่ น V t c e ยั ด b o เ ล ย )

เ เ ถ ม . . . . ง บ ป ร ะ ม า ณ นี้ สิ เ อ า เ งิ น ม า ทำ V t e c T u r b o ค ง วิ่ ง ก า จ า ย ก ว่ า เ ย อ ะ ไ ม่ เ สี ย ร ถ ด้ ว ย

12. we_zaa

1,358
    33
    0
    ใช่นะ ผมเอาเอางบที่ จะไปวางเครื่อง มา ต่อยอดเครื่องที่รถ ได้แรงๆเลยอะ จะทำท่อนล่างบูสหนักๆ ก็ได้อะ เครื่องติดรถ มันสดกว่าเซียงกงนะผมว่า เพราะเราดูแลมันดีอยู่แล้ว ชิมิ ?

13. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    แล้วรถเสร็จหรือยังล่ะ :D รอชมอยู่

14. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    เพื่อนผม วาง 4g93T ใน accord 88 อะครับ

15. เห็นเยอะค๊าบ 3 D SR , 3D 4g63

Accord 4G63 , 3S ,SR วิ่งดีๆก้อมีเยอะ วิ่งดีแต่พังก้อถมไปค๊าบ

อู่ดีๆ เนียนๆ ตอนนี้ ต้องเลือกกันหน่อยล่ะ

16. Cattyz

469
    33
    0
    วิ่งได้แล้ว เหลือเก็บงาน นิดๆหน่อยๆ(ใช่ซึ้งปะเนี่ย)

17. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    เเถว71 มี สามประตู 4เอจี เซท เทอร์โบ

18. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    อิอิ :cool::cool: ถูกต้องนะคร๊าบบบบ

19. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

....เคยเจอที่ 71 เหมือนกันคับวิ่งมันส์ดีเดียว....

20. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    วีเทคเทอร์โบ ถ้างบไม่เยอะปวดหัวน่าดู

21. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ใช่แล้ว :D กูเอง เห็นรถจอดๆ อยู่แถวบ้าน

22. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    Tec โบ น่า สนอยู่ นะ

23. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    เคยเห็นอยู่เมื่อก่อนจะเป็นพวก 4g63t วางใน civic accord 3 door วาง 4agte ก็เคยเห็น แต่ถ้าเป็น ตระกูล eg ที่เคยเห็นวางแล้วไม่จุกจิก แล้วก็เนียนๆ หน่อย ก็คงเป็น 4g93t นะ เท่าที่เคยเห็นมา เพราะขนาดของเครื่องและเพลา มันใกล้เคียงกับเครื่องตะกูลบี ใครใช้แบบนี้อยู่ ก็ลองมาตอบๆ ไว้ด้วยนะครับ เผื่อเป็นประโยชน์ กับเพื่อนๆ บ้าง

24. S13 Tomei

S13 Tomei New Member Member

51
    4
    0
    Honda ส่วนใหญ่รุ่นเก่าๆ เครื่องจะวางบาลานซ์อยู่ฝั่งคนนั่ง ก็คือหันหัวไปทางฝั่งคนนั่ง

ฉะนั้นถ้าจาวางเครื่องที่เเมทช์มีศูนย์ใกล้ของเดิมมากที่สุดก็ควรใช้เครื่องที่วางในลักษณะทางเดียวกัน

เช่น 4G-63T ตัว VR4 , Evo1-3 จะหันหัวไปทางฝั่งคนนั่ง
    ส่วน SR ไม่เเนะนำ อันดับเเรกตำแหน่งเพลาขับ ไม่ค่อยเเมทช์กับระดับดุมล้อ ออกเเรงๆ เพลามักจะ
    ขาดง่าย เเละเครื่อง SR ยังหันหัวไปทางฝั่งคนขับ ซึ่งคนละทางกับเครื่องเดิมหรือ 4G

ส่วน Honda ที่ไปวาง K20A กัน ซึ่งหันหัวไปทางฝั่งคนขับเหมือน SR
    อันนั้นเขามีแท่นเครื่อง + ชุดเพลาชับจากโรงงานมันเลยได้ศูนย์เป๊ะๆ

ถ้าถามผม ถ้าจาวางเอามันโมเเรงๆ ไว้วิ่งสนามก็ลง 4G โมเลย เเต่ถ้าใช้งานประจำ อย่าเลยครับ

25. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ใครเป็นฮอนด้าเทอร์โบ+โมอะไรมาบ้าง รายงานตัวหน่อยครับ

26. we_zaa

1,358
    33
    0
    เชียให้เล่น เครื่องเดิมนะ ตรงบล๊อกมันส์กว่า

27. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ข น า ด ยั ง เ ก็ บ ไ ม่ ห ม ด ก็ ยั ง วิ่ ง ซ ะ เ ท อ ร์ โ บ เ เ ท้ ๆ อ า ย . . . . . สุ ด จิ ง ๆ . . .

P s . พ อ ดี วั น นี้ เ ข้ า ไ ป ที่ V - pro พี่ นุ่ น ใ ห้ พี่ เ บ ริ ด พ า ไ ป ล อ ง ฟิ ว ลิ่ ง เ ค รื่ อ ง H + bo

บู ส ม า ที ฟ า ด ห ม ด ๆ . . . . โ ห ด + เ เ ร ง ม า ก ม า ย :D :D :D

28. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    สืบเนื่องมาจากปัญหาทางตรงครับ ไม่ชอบเวลาโดน Turbo สวน
    ถ้าจะเทคเทอร์โบ มีเพื่อนเคยทำ H22A + TD06-25G + Forged piston + MoTeC (ตาเพชรคันเขียวล้อขาวลง XO AUTOSPORT ฉบับครบรอบ 10ปี) แต่งบประมาณบ้าคลั่งแถมร้อนจนไฟไหม้อีก ก็เลยเริ่มมามองเครื่องข้ามพันธุ์

เทคแรงนะครับ ยิ่งเทคเทอร์โบยิ่งแรงใหญ่ แต่ถ้างบไม่ถึง ไม่อยากทำครับกลัวพัง

แค่อยากมีเลข 14 ง่ายๆเท่านั้นเอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2008
  29. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    จะวางใหม่หรอครับ คุณ ผัก อิอิ

30. Cattyz

469
    33
    0
    PM เบอร์มาให้หน่อยดิ คิดถึงวะ :D:D:D

แว้กกกกก คลัชท์ลื่นจะตาย เอาไปลองกันซะหนุกหนานเลย ไม่กัวหรอคับ เบรคก็ยังไม่ได้ซ่อมเบรคทีสะท้านทั้งคัน :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้