รถ EK มีไฟแจ้งเตือนเวลาน้ำมันใกล้หมดมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย prueck, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    รถ EK 96 ไม่ทราบว่ามีไฟแจ้งเตือนเวลาน้ำมันใกล้หมด
    มั้ยอะครับ แล้วถ้ามี หลังจากเตื่อนเราจะขับได้อีกประมาณ
    กี่กิโลกันหรือ มันจะเตือนเวลาน้ำมันเหลีอประมาณกี่ลิตรครับ

รถผม เกย์ ตกจนเส้นแดงแล้ว ยังไม่เห็นมีอะไรเตือนเลย

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    มีลูบปลากรอบครับ

3. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ของผมก็เทสอยู่บ่อยๆครับ สว่างจร้า

4. So_EK

4,677
    245
    0

ถุยส์

ปล.ลืมบอกไฟโชว์แล้วเคยวิ่งได้ประมาณ 60โลครับ

--JZ-- ถูกใจสิ่งนี้
  5. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    มีไฟเตือน แต่จะเตือนหลายครั้งนะครับ เท่าที่เคยประสบกับตัวเอง หลังจากไฟเตือนแล้ว ผมวิ่งไปอีกสิบกว่ากิโลเมตรกว่าจะเจอปั้มน้ำมัน ยังไม่หมดนะ เลยไม่รู้ว่าหลังจากไฟเตือนแล้วจะวิ่งได้อีกกี่กิโลเมตรอ่ะครับ

--JZ-- และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  6. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    ตามคู่มือเค้ากล่าวไว้ว่า

เมื่อสัญญาณไฟติดขึ้น แสดงว่าท่านควรจะ
    เติมน้ำมันเชื้อเพลิง เนื่องจากปริมาณน้ำมัน
    ที่เหลือในถังน้ำมันมีน้อยกว่า 6.5 ลิตร

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

--JZ-- และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  7. prueck

138
    17
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ
    เดี๋ยวผมจะลองขับจนกว่าไฟจะขึ้น หรือ น้ำมันหมด
    จะได้รู้ว่า หลอดเสียหรือเปล่า
    ตอนนี้เข็มผม ก็ตก พอ ๆ กับของพี่ SO_EK

ปล. รูปปลากรอบ งามได้ใจ จิง ๆ

--JZ-- ถูกใจสิ่งนี้
  8. prueck

138
    17
    0
    ขอถามกรณีพิเศษหน่อยครับ

ตามรูปปลากรอบของพี่ โส
    รอบเครื่องที่ 1500 มีไฟเตือนเปิดประตู และ
    มีไฟเตือนน้ำมัน แสดงว่า พี่ ขับรถ เปิดประตู ในขณะที่
    น้ำมันกำลังจะหมดเหรอ ถ้าใช้นับถือ นับถือ

แล้วไอ้ไฟที่อยู่ใต้ไฟเตือนประตู คือไฟอะไรอะครับ

9. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ของผมวิ่งได้ประมาณสองสามร้อยโลอะ พอไฟส้มขึ้นโชว์

10. So_EK

4,677
    245
    0
    พึ่งถอยรถเข้าบ้านหลังที่คุณถามได้แป๊ปนึง เห็นไฟน้ำมันโชว์เลยนึกขึ้นได้เลยควักทอสัพถ่ายมาให้ดู ปิดปราตูไม่สนิทแระยังไม่ได้ดับเครื่อง และไฟที่โชว์ใต้ไฟเตือนประตู คือไฟเบรคมือครับ

กรำแระไม่ดูเข็มไมล์มั่งอ่ะมันอยู่ที่ศูนย์นะน้อง

11. So_EK

4,677
    245
    0

เด๋วน๊อกเซ็นเซอร์เมิงก็เสีย โช๊คหลังพัง ไม่เชื่อคอยดู

12. prueck

138
    17
    0
    แหะ ๆ มัวแต่จะแซว ลืมดูเข็มไมล์ เที่ยวหน้า
    เดี่ยวขอแก้ตัวใหม่นะ ก๊าบ

13. prueck

138
    17
    0
    รถพี่ใช้แก๊สอะดิ

14. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ไฟที่โชว์อยู่ใต้ไฟเตือนประตู คือ ไฟเบรคมือ คับ
    แสดงว่าพี่โสแก กำลัง ดิฟท์ รถเล่น ที่1500รอบคับ 555+:D

15. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เคยไฟเตือน แล้ววิ่งได้อีก 30 โลเศษ แล้วมันก็ดับ

สตาร์ทอีกที ก็สำลัก แล้วก็เข็นครับ

16. EK_limited

890
    156
    0
    ใช่แล้วคับ:D:D

17. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมก็มีไฟเตือนครับ ก็ขับได้อีก 30 เหมือนกัน

18. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ของผม เจ๊ง คับ ขับจนดับ คามือ มันยังไม่เตือน เลยยย

19. wee_ek

wee_ek New Member Member

59
    4
    0
    พี่โสครับ ของผมก็ไม่มีไฟอะไรขึ้นเลยเหมือนกันง่ะ โฮม ek 96 ไม่ใช่ 99 LEV ง่ะครับ มันขึ้นเปล่าง่ะ ทุกวันนี้ พอใกล้ๆ แดง เติมทุกทีเลยไม่รู้ว่า มีไฟโฃว์ เปล่าครับ

20. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ดับสนิท มานานละ นานมาก ไม่ยอมเตือน

21. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ไฟก็เสีย น้ำมันก็หมด แก๊สก็หมด ............. แล้วจะทำไงวะ

22. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

ถ้ามันรันทด ขนาดนั้น ก็ตัดใจหักพวงมาลัยขึ้นเกาะกลางถนน แม่งไปเลยดีกว่าคับเพ่น้อง

Ahtrun_Sala และ EK_limited ถูกใจสิ่งนี้
  23. EK_limited

890
    156
    0
    พูดแล้วมันตะเตือนใจนะค๊าบบ

24. Ahtrun_Sala

740
    270
    0
    อยากโดนมั่งไหม๊ล่ะ แสรด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กันยายน 2008
  25. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ของผมเคยเต็มที่ 73 กิโล แล้วก็เข็น...เหมือนคุณกุ้งเลย หุหุ
    ผมใช้ 96 อ่ะนะ มันลงไปต่ำกว่าขีดแดงอีก ถึงจะโชว์...

เยอะไปไหมว่ะ...:mad:

แหม...เอาซะเห็นภาพเลยมึง...:cool:

26. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ใจเย็นๆ...

27. Ahtrun_Sala

740
    270
    0
    ก็ไม่ได้หงุดหงิดหรอกครับ นุ พวกเกรียนก็เป็นอย่างนี้แหระ:D

28. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

833
    158
    0

โฮ่........ใจร่มๆๆ ไม่มีใครอยากโดนหรอกคับ ใครโดนขึ้นมาก็นอนดึกฝันร้ายๆซิวะ ที่บอกมันแค่คิดแบบน้อยใจชั่ววูบๆ

29. Ahtrun_Sala

740
    270
    0
    จะฝันร้ายได้อย่างไร มีคนอยู่ข้างๆในฝัน ตลอดเลยนิ หิหิ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กันยายน 2008
  30. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    เคยเห็นครั้งเดียวเองอ่ะคับ
    เพราะเข็มมันต้องลงไปต่ำกว่าขีดแดง อีกครับ กว่าไฟมันจะเตือนอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้