คนรักรถ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย nonghin_2, 23 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ก่อนอื่นขอขอบคุณข้อมูลจากกระทู้ของคุณ addy2 จากเวป bankkokciassiccar.com
    เนื่องจากผมเห็นแล้วนึกถึงตอนทำ RT100 ครั้งแรกก็ทำถึงแบบนี้แหละแต่พวก กรอบไฟมันยังไม่ต้องเปลี่ยนเพราะยังสวยอยู่ บันไดทำใหม่ ซุ้มล้อทำใหม่ กล้าบอกเลยครับสมัยนั้นแบบเดิมๆสวยมากใน ม.ติดอันดับ1ใน5ของรถเก่าใน ม.เลย แต่พอมาบ้าซิ่งรถเลยจบเลยอย่างที่เพื่อนๆเห็นนะครับอู่เก่าทำรถทีเป็นปีเหี้ยจริงๆไม่น่าโง่เลยแต่ดีแล้วเดี๋ยวนี้ผมเลยมีข้อมูลมาให้พวกเพื่อนๆเยอะจะได้ไม่เสียเงินฟรีๆ :cry:
    ปล.ช่างกลุ่มแรกๆที่ทำสีผมไม่รู้หายไปไหนหมด
    มัวแต่รำลึกความหลังมาดูกันเลยดีกว่าว่าพี่เค้ารักรถแค่ไหน

2. nonghin_2

526
    4
    0
    เปนไงแค่เริ่มก็เก่าๆอย่างนี้แหละ

3. nonghin_2

526
    4
    0
    ดูซิเห็นแล้วอยากทำรถอีกคราวนี้นะไม่โดนหลอกแน่

4. nonghin_2

526
    4
    0
    ขอโทษรูปไม่ขึ้น

5. nonghin_2

526
    4
    0
  6. nonghin_2

526
    4
    0
    rtrtrtrtrtrtrtrtrtrttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttrtrtrtrtrtrtrtrtr

7. nonghin_2

526
    4
    0
    การรออยู่ไหน..ความสวยอยู่ที่นั้น แต่อย่านานก็แล้วกัน

8. nonghin_2

526
    4
    0
    คามสวยบังเกิดแล้ว

9. nonghin_2

526
    4
    0
    นี่คือตอนจบแบบสวยงาม

10. nonghin_2

526
    4
    0
    ขอบคุณที่ติดตามชมแล้วจะมีกระทู้ใหม่ๆมาเรื่อยๆนะจะได้ไม่เบื่อกันเวลาทำงาน

11. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    โอโห สุดยอดครับ

แกะหมดทุกชิ้นเลย

12. pmtclub

pmtclub New Member Member

24
    0
    0
    สุดยอดเครื่องแรงด้วยชอบๆครับ

13. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ชอบทั้งภายในและภายนอกเลย

ภายนอกสีเหลือง ภายในสีแดง แจ่มมากเลยครับ แถมยังเปลี่ยนใหม่เกือบหมดทุกชิ้นเลย สุดยอดครับ ยกนิ้วโป้งให้เลยครับ :D:cool:

14. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    สวย

15. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เห็นแล้วมันก็นึกย้อนตอนผมทำรถเหมือนกันครับ แต่ของผมมันทำไม่สุดขนาดนี้ ก็แค่ถอดชิ้นส่วนให้หมด ลอกสีปั่นเงาและก็ทำสีใหม่ซึ่งไม่ได้ขึ้นรูปทุกส่วนใหม่ขนาดนี้ แต่ก็อย่างว่านะเงินเราไม่ถึงพอ เพราะถ้าทำทุกขั้นตอนแบบในรูปนี้คาดว่าคงต้องใช้เงินเหยียดแสนแน่ ๆ อยากอยู่เหมือนกัน กิเลสขึ้นโว้ย ................. ว่าแต่ร้านอยู่ไหนว่ะหิน บอกลายแทงทีดิ อีกไม่นานจะเลิกแนวซิ่งแว้ว

ปล.จัดมาอีกเยอะ ๆ นะหิน ชอบๆ :):)

16. Joule

Joule New Member Member

203
    0
    0
    สวยมากครับอยากทำรถให้ได้แบบนี้จัง

17. ChuyCar

ChuyCar New Member Member

7
    1
    0
    แหล่มเลย

18. สวยมากๆ

19. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    หามาอีกนะครับคุณหินชอบจริงๆเลยครับ

20. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    มานช่างสุดยอดจิงๆเลยครับ

21. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ท่าทางจะทำสีแพงน่าดูเลยหง่ะอยากรู้ราคาจัง..................เหอะๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้