ระหว่าง คริก กับ มีโอ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย popsakesan, 10 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. popsakesan

popsakesan New Member Member

1
    0
    0
    ตัวผมเองใช้เวฟ 100 อยู่ กำลังจะตัดสินใจอยู่ระหวาง คริก หรือ มีโอดี เพราะผมต้องใช้ขี่ไปทำงาน ไป-กลับ ก็ประมาณ 30 กิโลที่ผมส่งสัยคือ คริกมีหม้อน้ำผมก็ว่าดีนะ แต่ถ้าระยะยาวละจะมีปํญหามั้ย เพราะผมใช้เวฟ 100 พอใช้ไปได้สัก 20,000 กิโล เครื่องก็เริ่มจะมีเสียง (ผมเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือน เวลาผมไปทำงาน จะใช้ความเร็วประมาณ 60-70 กม./ชม.) ผมจึงไปถามคนที่เคยใช้ honda รุ่นก่อนๆเค้าก็จะบอกมาว่า honda ก้านสูบชอบดังจริงหรือเปล่าครับ แล้วอย่างนี้ผมจะซื้อ คริก หรือ มีโอ ดีครับ เอาแบบที่ว่าใช้งานแล้วเครื่องทนๆหน่อยครับ:cool:

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    คลิก ดิกว่าคับ ใช่งาน ทนทานดี ประหยัดนํามัน ที่บ้านก็ใช่ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 เมษายน 2007
  3. คลิกกับมีโอ

ผมได้ช่ายทั้งสองรุ่นเนี่ยมาแล้วโดยผมมีมีโอก่อนผมขี่มีโอตอนแรกมันมีอัตตาเล่งดีแต่ขี่ไปนานๆรู้สึกว่ามันจะแผ่วปลายไปหน่อยคับแต่งอาจจะเป็นได้หลายประการเพราะผมขี่รถใช้งานหนักด้วยแล้วตกแต่งมากจนไม่มีที่ให้แต่งอ่ะพอแม่ของผมได้ซื้อคลิกมาใช้รู้สึกต่างจากมีโอพอสมควรคลิกผมลองบิดหมดปอกแล้วในระยะทาง1กิโลเมตรมันจะตันที่ความเร็ว110กิโลเมร/ชม แต่ส่วนมีโอจะได้ประมาท115-120กิโลเมตร/ชม สภาพรถเดิทๆๆที่ออกมาก่อนนำมาตกแต่ง
    แต่งในความคิดของผมคลิกจะมีประสิทธิภาพของเครื่องยนต์ดีกว่ามีโอถึงอัตตาเร็วจะน้อยกว่าแล้วยังทนทานมากกว่ามีโออีกถ้าคิดจะออกรถแนะนำออกคลิกดีกว่าคับ ถ้ามีปัญหาหรือจะต้องการอะไหล่รถจักยานต์ติดต่อที่[email protected] นะคับ

4. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    คลิกสิครับแน่นอน

5. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    คลิ๊ก..คับดีกว่าอยู่แล้ว

6. tui110

tui110 New Member Member

25
    1
    0
    mioดีตรงเครื่องมีระบบที่ไม่ซับซ้อน บํารุงรักษาน้อย รูปทรงไม่ค่อยโดนใจ click เครื่องเทคโนโลยีสูงกว่า ทรงสวยกว่า ไม่ต้องกลัวเรื่องการดูแลรักษาถ้าไม่แต่งเครื่องไม่พังไวแน่นอน สุดท้ายเลือกที่เราชอบดีที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้