ช่วงล่างโรเวอร์820

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย อาจ, 20 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาจ

อาจ Guest

0
    0
    0
    สอบถามเพื่อนๆ หน่อยคับว่า บูชยางช่าวล่างทั้งหมดของ โรเวอร์ 820 ปี 94 หาซื้อได้ที่ไหน และราคาโดยประมาณเท่าไหร่คับ แล้วถ้าใช้ของ ฮอนด้าแอคคอด จะได้ไหมคับ ขอบคุณคับ

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ซื้อที่ศูนย์คับ ราคาไม่ถือว่าแพงมากนะแต่เปลี่ยนทีนึงใช่ลืม แต่พวกลูกหมากล่างหรือว่าบนก้ถอดไปอัดใหม่ก้ด้าย พวกบูชปีกนกก้ถอดไปอัดใหม่ด้าย มะจามเปนต้องเปลี่ยนของใหม่

3. อาจ

อาจ Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากคับที่ให้คำแนะนำมา

4. ลิน

ลิน Guest

0
    0
    0
    ผมก้หาอยู่อะครับ ช่วงล่างรถผมหลวมตั้งศูนย์ล้อไม่ได้

เลยไปสืบราคามาจากที่วรจักร เฉพาะยางบูชปีกนก ยางหนวดกุ้ง หน้าหลัง ลูกหมากกันโครง

ปาไป 43,000 บาท เลยต้องถอยก่อน ไม่ทราบว่าเพื่อนๆใน นี้ เคยเปลี่ยนกันบ้างไหม

มีอะไหร่ถูกกว่าที่ผมไปสืบมาบ้างเปล่า ถ้ามีช่วยผมทีนะคับ

งบน้อยจิงๆ ว่าจะหาของมือสองก็ไม่รู้จะหาที่ไหน ถามร้านแรกโดน 43,000 เฉพาะ ลูกยาง

ผมตายแหงๆ

ปล. รถผม โรเวอร์ 820 sli ปี 94 เจ้าของเดิมลงเครื่อง 3S Gte คับ ขอสมัครเป็นแฟงคลับด้วยคนนะคับ

แต่ผมก้ยังไม่ได้ทำอะนะ ต้องรอเก็บตังอีก

5. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    ยางหนวดกุ้งใช้ของเทียบกานด้ายคับ ผมเปลี่ยนมารวมค่าแรงไม่ถึง1พัน บุชยางปีกนกก้หาร้านแล้วถอดออกไปอีกใหม่ข้างละ600มั้งคับ ส่วนลูกหมากปีกนกบนก้ข้างละไม่เกิน2500มั้งแล้ว ลูกหมากกันโครงก้2500 ปะมานนี้ เปลี่ยนมาแล้วใช้นานคับ ทน มีรายก้ลองปึกษาดูนะคับ

6. lin

lin Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณ คุณปุ๋มคับ

มาโพสกะทู้ยากจังอะคับ โพสเป็น10รอบ ไม่ขึ้นไปที่หน้าโพสเลย งง

สอบถามคุณปุ๋มว่าไปทำที่ร้านไหนมาคับ ถ้ามีเบอร์ติดต่อ หรือที่อยู่ ขอด้วยนะคับ

7. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    ลองดูที่นี่ครับ
    บริษัท แอ๊ปเปิ้ล ออโต้โมทีฟ จำกัด
    29/10-12 ม. 2 ต. ลำโพ
    อ. บางบัวทอง จ. นนทบุรี 11110
    โทรศัพท์ 0-2961-7188 ถึง 9
    0-1641-2547, 0-1310-7375
    โทรสาร 0-2525-8518

จำหน่ายอะไหล่แท้ เก่า-ใหม่
    LAND ROVER และ ROVER
    รับซ่อมรถ , รับเปลี่ยนเครื่องยนต์ ,
    รับเปลี่ยนระบบถุงลมมาเป็นคอยล์สปริง ,
    รับซ่อมแซมสีและตัวถังรถยนต์

8. bangkokplanner

bangkokplanner Guest

0
    0
    0
    ทำโอที่เยอะๆๆสิ

โกงโอที่เข้าไวแล้วจะได้ลูกยางใหม่นะจ๊ะจะบอกให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้