ไฟตัดหมอกหลัง ติดตั้งตรงไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย dean, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dean

dean New Member Member

12
    0
    0
    สอบถามท่านผู้รู้ครับ ไฟตัดหมอกหลังที่ติดกันสำหรับ Honda ของพวกเรา
    1. มีทั้งหมดกี่ยี่ห้อครับ
    2. ต้องติดตั้ง ฝั่งไหนครับ ด้านซ้าย (ฝั่งคนนั่ง) ด้านขวา (ฝั่งคนขับ) และตำแหน่งที่ถูกต้องตรงไหนครับ
    3. function การทำงานของไฟตัดหมอกคืออย่างไรครับ (เป็นไฟหรี่ด้วยและเป็นไฟเบรกด้วยหรือเปล่า)
    ตอนไม่เปิดไฟหรี่ เวลาเบรก ไฟมันต้องติดด้วยหรือเปล่า
    4. หาซื้อได้ที่ไหนครับ และ สถานที่ตั้ง ที่ไหน:cry::cry:

2. mymothersexy

mymothersexy New Member Member

129
    7
    0
    รอผู้รู้มาตอบ

3. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    ปกติต้องติดฝั่งคนขับครับ

4. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
    ติดบนหัวท่ออ่ะครับ ... สวยๆ แบบยุ่น
    ไฟตัดหมอกหลัง เก่ายุ่น มีขายเยอะแยะประมาณ 2800-3200 บาท ครับ เบิกใหม่ก็ประมาณ 3600 บาท

5. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    1.ถ้าของแท้มียี่ห้อเดียวครับ stanley japan ครับ
    2.ถ้าติดฝั่งซ้ายมือจะเป็นแบบ เมกาครับ ถ้าขวามือจะแบบยุ่นๆ เหนือท่อครับ
    3.จะต่อแบบไหนก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบ แต่ที่ใช้จริงๆจะใช้เป็นไฟหรี่ครับ
    4.ลองโทรหาตาหนึ่ง one shop ดูครับ แนะนำได้ครับ
    ไม่แน่ใจว่าถูกป่าวแต่น่าใช่ครับ

6. voiceman

voiceman New Member Member

297
    30
    0

ตามนั่นนเลยครับผม

7. dean

12
    0
    0
    ขอบคุณครับ พี่น้องทุกท่าน รบกวนขอเบอร์ คุณหนึ่ง One shop หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    จะใส่แบบไหนก็แล้วแต่ ยังไงทำสวิทช์แยกด้วยดีกว่านะครับ ไว้เปิดตอนเฉพาะฝนตกหนักหรือหมอกลงเท่านั้นดีกว่า ไม่ใช่อะไรครับ ถ้าต่อให้มันติดตลอดคันหลังจะแสบตามาก

เบอร์พี่หนึ่ง One shop 081-371-4599 ครับ

9. dean

12
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่น้อง

10. ToR79

ToR79 New Member Member

24
    2
    0
    ถ้าติดพ่วงกับสวิตช์ตัดหมอกหน้า อย่าลืมใส่รีเล่ย์เพิ่มด้วยนะครับ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้