อาการแบบนี้หม้อน้ำตัน หรือฝาโก่งครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย zunzapy, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zunzapy

zunzapy New Member Member

4
    0
    0
    ขับมาพอจอดรถติดหรือติดไฟแดง หรือขับไกลๆด้วยความเร็ว 120 ขึ้น ความร้อนจะขึ้นครับแต่ไม่ถึงขีดแดงนะครับ พอจอดแปบนึงก็เป็นปกติขับต่อได้ น้ำในหม้อน้ำไม่ยุบไม่หายปกติดีครับ ตอนนี้ต่อไฟตรงเข้าพัดลมให้ทำงานตลอดช่วยอยู่ครับ ความร้อนก็ไม่ขึ้นถ้าขับปกติ นอกซะจากว่าขับไกลๆ แล้วลาก120ยาวๆจะขึ้นครับ อาการแบบนี้เป็นที่หม้อน้ำหรือฝาโก่งอะครับ

2. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    วาล์วน้ำล่ะคับ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองเช็คดูที่วาล์วน้ำก่อนครับแล้วก็หม้อน้ำใช้มานานหรือยังถ้าอาการฝาโก่งก็ลองดูที่หม้อพักน้ำว่ามีฟองอากาศหรือน้ำมันเครื่องออกมาหรือเปล่า

4. zunzapy

4
    0
    0
    วาวน้ำไม่มีแล้วอะครับ เจ้าของเก่าเอาออกไปแล้ว เพราะว่าเคยให้ที่ร้านดูวาวน้ำเหมือนกัน แต่เค้าถอดออกมาปรากฏว่าไม่มีแล้วอะครับ ก่อนจะมีอาการแบบนี้รถผมเปลี่ยนกล่องมาอะครับ ก่อนเปลี่ยนก็ไม่เป็น พอเปลี่ยนกล่องมาทีแรกก็นึกว่าเป็นที่กล่องหรือป่าว แต่พอเช็คจริงๆความร้อนขึ้นจริงๆอะครับ ก็ งง เหมือนกันว่าก่อนกล่องเสียทำไมไม่เป็นอะไร

5. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ลองล้างหม้อน้ำดูก่อนนะครับ ไม่น่าจะเนวที่ฝาสูบนะครับ
    ผมก่เคยเป็นครับ กี่ไม่กี่โลความร้อนขึ้น ล้างหม้อน้ำ หายเลยครับ

6. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    หม้อน้ำตันครับ ถ้าฝาโก่งขับรถไปน้ำมันจะดันออกมาตลอดครับ ทางที่ดีควรหาวาว์ลน้ำมาใส่ด้วยน่ะครับ

7. zunzapy

4
    0
    0
    ครับผมจะลองดูครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้