ไฟเลี้ยว LED มีอันตรายไหมคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย cfcticket, 11 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cfcticket

cfcticket New Member Member

9
    0
    0
    พอดีเปลี่ยนไฟเลี้ยวหน้าเป็น led มันต้านทานน้อยกว่าอะคับ
    รบกวนผู้รู้ บอกหน่อยว่ามีอันตรายต่อระบบไฟไหมคับ
    ถ้าผมไม่เพิ่มตัวต้านทาน

2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ถ้าเป็นหลอดสำเร็จรูป แล้วนำมาใส่แทนของเดิม ไม่มีปัญหาคับ
    เพราะในหลอดนั้นผู้ผลิตได้ใส่ตัวต้านทาน ไว้เรียบร้อยแล้ว

3. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    อยากเห็นรูปจังเลยคับ

4. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    ขอดูรูปด้วยสิครับ อยากเห็นๆๆๆๆ

5. cfcticket

9
    0
    0
    เด๋วว่างคืนนี้จะถ่ายมาฝากคับ
    เพราะตอนกลางวัลนี่มองไม่เห็นคับ
    ไฟขาวเจอแดดนี่อันตรายดีจริง
    แต่เตือนไว้ว่าไฟมันจะกระพิบรัวนะคับเพราะวัตมันต่ำ
    ทำให้ไม่รู้ว่าจะขาดตอนไหน

ขอบคุนคำแนะนำมากคับ

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อยากเห็นรูปด้วยคนครับ ไม่ทราบว่า ES ขั้วเป็นแบบหมุนหรือแบบเสียบเอ่ย? เพราะถ้าเป็นแบบหมุน จะได้ลองหามาใส่ไฟเบรคมั้งครับ:eek:

7. cfcticket

9
    0
    0
    รูปมาฝากคับ เป็นแบบขั้วเสียบคับ

แบบเปิดไฟหรี่

แบบเปิดไฟหน้า

โทดทีครับ พอดีไม่ค่อยมีเวลา ช้าไปหน่อย

8. May_Outlaw

50
    0
    0
    สวยดีครับแล้ว แล้วซื้อมาจากไหนอ่ะคับ ราคาเท่าไหร่ สีอื่นมีไหม

9. May_Outlaw

50
    0
    0
    สวยดีครับ แล้วซื้อมาจากไหนอ่ะคับ ราคาเท่าไหร่ สีอื่นมีไหม

10. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    สวยดีครับ
    ...................

11. cfcticket

9
    0
    0
    มี เขียว แดง ฟ้า แต่ไม่ใช่ led คับ
    ซื้อที่ อ่คารศรีวรจักรคับ มีให้เลือกหลายร้าน ผมซื้อมาคู่ละ 150 คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้