My GT4 Drift

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Graphic, 25 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    กำลังลองฝึกใช้ พวงมาลัยDFP ดริฟ ดูอะคับ อัตราการตอบสนองดีคับ แต่จะต้องปรับตัวหลายวันหน่อย

ตอนนี้ก้อถูๆไถๆไปอยู่ ไว้ถ้าเนียนๆกว่านี้จะเอามาให้ดูใหม่คับ :D :D

http://www.youtube.com/watch?v=U_3A7XadXcs

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2006
  2. l*oo*k_mu_noy

l*oo*k_mu_noy New Member Member

348
    2
    0
    เห๊อะๆ ทำไมขับ ต้องใส่หมวกด้วยอ่ะพี่ กัวไม่สมจิงสมจังหรอ อิอิ:D

3. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    ถามหน่อยคับ

ว่า 86 นี่เป็นตัว แบบใน initial D ใช่มะครับ

ถ้าใช่แล้วคันนี้เซตเกียร์ใหม่หมดเลยรึเปล่า

เพราะเดิมแรงมารอบปลาย+เปลี่ยนเกียร์รอบตกเยอะ

ปล. ถ้าได้ข้อมูลการเซตก็ดีครับ

4. Graphic

181
    3
    0
    เอออันนี้ก้อไม่แน่ใจนะคับ ว่าใช่ตัว Initial D หรือป่าวผมเห็นมันอยู่ใน ตลาดรถมือ2 อะ

ผมเซตโบเพิ่ม แล้วก้อปรับต่ง ทุกอย่างเลยครับ ช่วงล่าง+เกียร์

Parts:
    N2 Tyres Front and Rear
    Full Customize Suspension
    Brake Balance Controller
    Full Customize Transmission
    Weight Reduction Stage 1
    Original Turbo
    Racing Exhaust
    Racing Chip
    Port Polish
    Triple Plate Clutch
    2-Way LSD
    Carbon Driveshaft
    Settings:
    Brake Balance - 3F/10R
    Driving Aids - 0 ASM/0 TCS
    Ballast - 0
    Weight Balance - 0

Spring Rate - 6.8F/8.0R
    Ride Height - 105mm Front and Rear.
    Shock Bound - 6F/8R
    Shock Rebound - 6F/8R
    Camber - 2.5F/0.0R
    Toe - 0F/0R
    Stabilizers - 4F/4R
    Transmission Auto Set - 8
    Gear 1 - 2.910
    Gear 2 - 2.022
    Gear 3 - 1.493
    Gear 4 - 1.156
    Gear 5 - 0.947
    Gear 6 -0.810
    Final Drive Ratio - 4.250

5. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    พี่ครับ ชุดพวงมาลัยเท่าไรครับแล้วของอะไรครับ ส่วนค๊อกพิทเค้าทำขายที่ไหนคร้าบ ขอบคุณคร้าบบบ :D :D :D

6. Graphic

181
    3
    0
    พวงมาลัยเป็นของ Logitech รุ่น Driving Force Pro คับ พวงมาลัยมือ1 น่าจะมีหมื่นนะคับ แต่ของผมซื้อมือ2 มา 5000 อะ สภาพดีโครต ลองหามือสองดูก้อได้คับ

ลองดูตามเวป thaisecondhand หรือ pantip ดูนะคับเพราะผมเองก้อหาซื้อจากในนั้น

ส่วน cockpit ผมทำเองคับจะได้ นั่งขับตามที่เราถนัดคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ตุลาคม 2006
  7. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    งั้นถามอีกอย่างครับ

ตัวพวงมาลัยที่เป็น force feed back นี่เวลาดริฟมันจะมีอาการตอบสนองเหมือนจริงมั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

8. Graphic

181
    3
    0
    ใช่คับพวงมาลัยมีอาการตอบสนองค่อนข้างจะเหมือนจิงมาก

คือถ้าตอนเราเลี้ยวแล้วเราปล่อยพวงมาลัยมันจะคืนเองคับ แล้วก้อ พวงมาลัยมันจะหนืดๆอะ

แล้วยิ่งเวลาเราขับเร็วแล้วเจอถนนที่ไม่เรียบนะ พวงมาลัยสั่นเป็นเจ้าเข้าเลย อิอิ

ซื้อมาใช้แล้วไม่ผิดหวังจิงๆคับ:D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้