623 ใครพวงมาลัยพาวเยอร์หนักบ้างครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย tanakhon, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    ไม่ทราบว่าใครเคยเจออาการพวงมาลัยเพาเวอร์หนักบ้างครับ แล้วแก้หายไม่ ของผมเปลี่ยนแร็กพงมาลัยมาสองรอบแล้วอาการเหมือนเดิมไม่หายเลย เปลี่ยนของเชียงกงเป็นของ accordไม่ทราบครับว่าเป็นของรุ่นไหน ไม่ทราบว่าใครเคยแก้หายบ้างครับรบกวนแนะนำหน่อยครับกล้ามโตแล้ว (ตอนนี้วางเครื่อง h 22a ปอยู่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    เคยเปลี่ยนคับขอhonda แต่ไม่รู้ว่าปีไหนของA/Cให้สังเกตที่แกนสวมพวงมันจะยาวกว่าของA/Cไฟท้ายก้อนเดียวมาก พอเปลี่ยนแล้วพวงมาลัยหนักข้างเบาข้างเลี้ยวช้ายหนักเลี้ยวขวาเบาปกติเลยต้องเอาไปเปลี่ยนอีกทีคับเลยใช้ได้ปกติ ราคาของที่8ริ้วไม่เกิน3พันคับ

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ใช้แอคคอดตาเพชรเท่านั้นนะครับ เพราะมันมีท่อไฮดรอลิกเข้าสปีดเซ็นเซอร์
    รุ่นอื่นไม่มี มีไรสอบถามพี่ใหญ่ได้แกเซียนเรื่องแร๊ค

4. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0

เหมือน มันจะจริงใจ แร็ก หรือ แร...ด

5. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    เปิดกะปุกเติมน้ำมันเพาวเวอร์ ตอนสตาร์เครื่อง ดูน้ำมันมันวิ่งปละ ถ้าไม่วิ่ง วาวล์อาจจะเสีย(ยากมากไม่ค่อยเสีย) ถ้าเป็น h22 ยกทั้งแพเลยหรือไม่ ถ้ายกทั้งแพ ต้องก้มดู speed Sendsor เป็นแบบไฟฟ้าหรือท่อน้ำมัน มันมีสองระบบ แร็คจะไม่เหมือนกัน ส่วนมากปั๊มจะเสีย(เสียงจะดังมาก ค็อกๆๆๆๆๆๆๆ เลย)
    ยกเลิก comment

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2008
  6. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ไปไงละ เจ๊ง ไหม สุดยอดกูรู

7. TG Rover

936
    2
    0
    เป็งไงล่ะบอกแล้วว่าเซียนตัวจิง ตัวจิงต้องนิ่ง (เพราะเมียดุ อิอิ)

พี่ tt คือพี่จักรกรี ที่อยู่สุโขทัยป่าวครับ ถ้าช่ายก็ยินดีด้วยนะครับเพราะได้ข่าวว่ารถหายแล้ว( อาการหายแล้วนะ )
    เพราะช่างประกอบไม่ดี

8. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    รายงานตัวครับ ชื่อ จอมครับ ตอนนี้รถใช้ได้แล้วแต่ยังไม่สมบูรณ์ พวงมาลัยหนักอยู๋ ครูสใช้ไม่ได้ abs ไม่ต้องพูดถึงไม่มี:cry: ยังต้องซ่อมอีกเยอะ
    :cry::cry::cry: เมื่อไรจะใช้ได้เหมือนเดิมซ่ะที:cry::cry::cry:

9. TG Rover

936
    2
    0
    อะเข้าใจผิด ผิดคน แต่ทำมัยมีอาการนี้เยอะจัง

10. Buklim

Buklim New Member Member

4
    0
    0
    รายงานตัวครับ ผมชาครีย์ อยู่สุโขทัย ที่โทร...ปรึกษาคุณโอม หลายเรื่องและได้ให้คำปรึกษาอย่างดี ตอนนี้แร็คใช้ได้แล้วครับ แต่...ตอนที่ช่างถอดพวงมาลัยมาตั้งศูนย์ทำให้ไฟ SRS ติดอยู่ตลอดและไฟครูสคอนโทล พอกดแล้วไม่ติดแต่มันยังทำงานได้ครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้