Honda Jazz ผมจะเปลี่ยนแบต ร้านปากซอยขาย1700โบลิเด้นท์ แพงรึป่าวครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย onamaewanondes, 15 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. onamaewanondes

onamaewanondes Guest

0
    0
    0
    พอดีแบตมันเริ่มเสื่อมแต่ไม่มีเวลาไปเช็คราคา หน้าปากซอยหมู่บ้านผมมีร้านขายแบตเตอรี่อยู่เลยลองเดินไปถาม ผมเคยซื้อแบตเตอรี่ครั้งสุดท้ายหลายปีแล้ว ตอนนั้นพันต้นๆเอง เดี๋ยวนี้ราคามันขึ้นหรือว่าร้านนี้ขายแพงอะครับ วานผู้รู้ช่วยบอกทีครับ ขอบพระคุณมากครับ

2. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    แพงขึ้นเนื่องจากวัตถุดิบการผลิตครับ

ราคาเพิ่มขึ้นมาจากโรงงานครับ

ยี่ห้อไหนตอนนี้ราคาก็ขึ้นไปหมดครับ

(ยกเว้นของค้างสต๊อก)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2008
  3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ก็ราคาประมาณนี้ละครับ ผมไปเปลี่ยน มาก็ 1600 แล้วครับ

4. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    หง่ะ....ไมผมซื้อ 2800 เลยอะ โบลิเด้นเหมือนกัน

5. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    สินค้ามันเพิ่มราคาขึ้นทุกวันล่ะครับ ไม่ว่าจะอะไรก็ตาม

6. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    โบลิเด้นแห้งแท้ปะคับ ถ้าแห้งแท้ถูกมากแล้วคับราคานี้อะ

ตอนผมจะเปลี่ยนเมื่อสองเดือนก่อนยังล่อไป สองถ้วน บางร้านล่อไปสองก่า แต่ก่อนเคยเปลี่ยนแค่ 1400 เอง

7. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    แอมป์ไม่เท่ากันหรือเปล่าครับ

ยิ่งแอมป์เยอะ ยิ่งแพงครับ

ของผมรถยุโรปใช้ 75 แอมป์แน่ะครับ ถึงจะพอ

ลูกนึงราคามัน 3500 บาทไปเลย (ไม่ใช่โบลิเด้นนะ)

แต่ก่อน 2700 บาท

8. ooproject

ooproject New Member Member

31
    2
    0
    เพิ่งเปลี่ยนมาBOLIDEN รุ่นSMF 35 แอมป์ ราคาพร้อมTURN ลูกเก่า 2000 บาท
    ถ้าของคุณรุ่น SMF คิดว่าไม่แพงแล้ว :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้