...มีปัญหามาถามแล้วจ้า...อยู่ดีๆเครื่องดับกลางสะพาน...

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย The Old RoveR, 15 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. The Old RoveR

The Old RoveR New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีครับชาว RoveR ทุกท่าน ผมสมาชิกใหม่มีปัญหามาถามแล้ว
    1.ขับรถอยู่ดีๆ เครื่องดับกลางสะพาน ดีที่เป็นตอนกลางคืน รถไม่มากนัก เลยเอารถแอบเข้าซ้ายได้ ลองสตาร์ตอีกหลายทีก็ไม่ติด พ่อบอกว่าอาจเป็นปั๊มติ้ก อะไรก็ไม่รู้ ..เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคนไหนเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ

2.เอารถยกมาเก็บที่บ้านแล้ววันรุ่งขึ้น ช่างก็มาต่อตรง(แก้ส) เเล้วขับไปไว้ที่อู่ ไม่รู้จะเป็นไงบ้าง ไม่รู้ว่าต้องเปลี่ยนอะไรอีกบ้างใครมีอู่ที่ชำนาญ RoveR แนะนำบ้างครับ อยู่แถวไหน ผมอยู่หมู่บ้านนักกีฬา แถวบางกะปิ ลำสาลีอะไรประมาณนั้นครับ (กลัวอู่เค้าจะคิดราคาแพง) ถ้าเป็นอู่ที่เพื่อนๆในบอร์ดแนะนำก็น่าจะดีกว่า

3.สังเกตว่ากระจกแถวล่างจะขึ้นเป็นฝ้าเวลาเปิดแอร์ ต้องไปแก้ไขที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

4.RoveR 623 Sli ผม เนี่ย เป็นล้อ max ยี่ห้อ oz แบบ 4 รูขอบ 16 มั้ง อยากถามว่า รถรุ่นนี้ใส่ max ขนาดไหนถึงจะเหมาะสม แนะนำร้านด้วยครับ

5.เท่าที่อ่านดูชาว RoveR ไม่ค่อยเล่นเครื่องเสียงในรถกันหรอครับ ใครมีร้านไหนดีๆ ที่ติดตั้งในรถ RoveR ก็แนะนำด้วย หรือใครลงอะไรเจ็บๆไว้ รบกวนโพสต์รูปและรายละเอียดให้ดูหน่อยได้มั้ยฮะ

6.ขอบคุณมากๆทุกท่าน ตอนแรกเกือบจะไปเป็นสมาชิก PRelude แล้ว หวังว่าที่นี่คงอบอุ่นนะครับ หากใครที่พอจะแนะนำอะไรต่างๆกับผมได้(มือใหม่สุดๆ) รบกวนขอ msn หรือเบอร์โทรด้วยครับ เผื่อมีอะไรจะได้ขออนุญาตโทรปรึกษา..

ขอบคุณอย่างแร้งงงส์

2. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    อู่ Rover แถวศรีนครินทร์ ลองพิมพ์คำว่า A.P.Service เซิร์จหาใน google อู่อยู่แถว ซ.สุภาพงษ์ 1 ตรงข้ามซีคอน เค้ามีเว็ปด้วย แต่หน้าเว็บเป็น Land Rover แต่เค้าเป็นช่าง Rover มาก่อน ลองดูครับไม่ไกลบ้าน

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ตามกระทู้ครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=416175
    สตาร์ทไม่ติดก็มีไฟไม่มา กะ เชื้อเพลิงไม่มา

ถ้าวิ่งแก๊สแล้วดับ ก็อาจจะคอยจุดระเบิดหรือ ตัวตัดต่อ โซลินอยระบบแก๊สพังก็เป็นได้ รถผมเป็นประจำ
    ถ้าน้ำมันไม่ติดแต่ต้นก็ อาจจะปั้มติกน้ำมัน หรือ คอยจุดระเบิด ให้ขันน๊อตตรงท่อน้ำมันเข้ารางหัวฉีดแล้วบิดกุญแจ ออนดู
    ถ้ามีน้ำมันมา ก็เป็นที่ระบบจ่ายไฟ แน่นอน

4. TG Rover

936
    2
    0
    ไม่ได้เบรคน้องไนซ์นะ
    623 คือรถฮอนด้า ซ่อมอู่ไหนก็ได้ที่ซ่อมฮอนด้าได้นะ ไม่จำเป็นต้องช่างโรเวอร์ เพราะอาจจะโก่งค่าตัวได้ ไ
    ม่เหมือนพวก แลน หรือ เล้นซ์โรเวอร์ ที่ต้องการช่างชำนาญ

5. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ใช่แล้วกรับ..

อู่ที่ซ่อมฮอนด้าก็ได้ราคาถูกหน่อยครับ.แถวซอยประชาอุทิศตรงสรงประภาก็มีอยู่2ร้านนะครับ.จำชื่อม่ะได้ผมเคยไปถามเปลี่ยนสายพานต่างๆและลูกลอกราคา
    ค่าของ+ค่าแรงโอเคเลยแต่ยังม่ะได้จอดให้ทำซ่ะที.......

6. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    ก้อมีอู่มาแนะนำ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องนะครับ ผมทำรถกับเค้ามาหลายคันแล้ว ทีเดียวจบจริงๆ ส่วนมาก เป็น ฮอนด้า + โตโยต้า ครับ

ร้านชื่อ SB AUTO Service อยู่ก่อนทางไป มอเตอร์เวย์ครับ

ชื่อช่างเล็ก จัดรายการวิทยุด้วย คุยเฟื่องเรื่องรถ แกเก่งจริงๆ ทำได้หมดทุกยี่ห้อ ได้ไปอบรมของฮอนด้าที่ ญี่ปุ่นด้วย( สนใจลองโทรมาถามทางจากผมก้อได้ครับ )086-681-7911 ฟิล์มครับ

ผมไปวางเครื่อง ROVER 623 มา ดีเลยทีเดียว ใช้เครื่อง F22B + LPG อิอิ ตามระเบียบการประหยัด แรงใช้ได้ + เปลี่ยนช่วงล่างนิดหน่อย

เพิ่มเฮดเดอร์ + เดินท่อเลททั้งเส้น + เทอร์โบเจท + หม้อพักสูตรเฉพาะ มีคันเดียว ปลายท่อ M 5 --- 42/1 เฮดเดอร์

เพิ่มความโหดโดยการนำ แม็กซ์ WORK SC1 18" + ยาง YOKOHAMA S.drive 225/40R18 --- คาร์บูติค

ใส่สตัรทปรับเกลียวหลัง พร้อมสปริง MERWED

เพิ่มความผ่อนคลายในรถด้วย Front ALPLINE 9884 + ลำโพง CERWIN VEGA 6" 4 ตัว ----- Rocket Sound

ส่วนอย่างอื่นที่อยากทำอีกหลายอย่างแต่งบหมดแล้วครับ พอถูไถไปก่อน...

7. TG Rover

936
    2
    0
    อยากเห็นรถ ฟรี แต่งสวยครับ มามิตติ้งพรุ่งนี้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้