แดมป์ นอกหรือในดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 14 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    มี ทางเลือก 3 ทางครับ เอาแบบไหนดีครับ

1. นอกล้วนๆ
    2. ในล้วนๆ
    3. นอกล้วนๆ + ในตรงก้นลำโพงเท่านั้น

คิดไม่ตกเลยครับ
    ถ้าใน นอก ล่อไป 2 พันแหนะ เปลืองอ่ะครับ

2. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ถ้าจะเอาดีต้องแดมป์ในนอกทั้งหมดครับ
    ถ้างบไม่ถึง เลือกข้อ3ไว้ก่อน จะได้เสียงดีและเงียบ
    ส่วนข้อ2 เอาไปห่างๆเลยครับ ไม่มีใครเขาทำกัน
    เพราะการแดมป์เหมือนเป็นการปิดหรือตีกรอบตีตู้ให้ลำโพง
    จะมีเบสมีน้ำมีเนื้อครับผม

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าแดมป์ประตูก็ด้านนอกครับ + หลังก้นลำโพงครับ
    ประตูละแผ่นก็น่าจะพอ แนะนำ DLS ครับ ไม่ย้วยครับ ทนดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้