ไม่รู้มันเป็นรัย

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย V_ES, 14 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. V_ES

V_ES New Member Member

16
    0
    0
    เวลาวิ่งเกิน 120 รถเหมือนจะสั่นไม่นิ่ง ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากนะครับ:D

2. tombo

tombo New Member Member

55
    11
    0
    ลองถ่วงล้อดูครับ น่าจะหาย

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ใ ส่ HUB ล้ อ ห รื อ เ ป ล่ า คั บ

4. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ตามข้างบนเลยครับ บางทีตะกั่วอาจหลุด และ ลองเช็คจานดูด้วยครับบางทีจานอาจไม่เรียบ น๊อตล้อขันแน่นไหม หรือไม่ก็ดูยางด้วยนะครับ เพราะยางอาจะสึกกินในไปด้านนึงทำให้ยางเต้นได้ครับ ..

5. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ตั้ง0 ใส่hub ถ่วงล้อ จี้ล้อ ทำตามขั้นตอนไปทีละอย่างครับ...

6. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ถ่วงล้อ ถ่วงจี้ ใส่ฮัพริง ลองดูๆ

7. ake-por

ake-por New Member Member

45
    4
    0
    ถ้าสั่นที่พวงมาลัยก็ถ่วงล้อเลยคับ เช็คสภาพยางด้วยนะ
    แต่ถ้ารถสั่นก็ดูพวงยางแท่นเครื่อง ยางหิ้วเกียร์

8. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ทำตามที่ท่านข้างบนๆบอกครับหายแน่นอน

9. V_ES

16
    0
    0
    ขอบคุณนะคับแล้วจะลองทำตามคำแนะนำดู

10. kaisuh

kaisuh New Member Member

7
    0
    0
    ถ่วงล้อครับหายแน่นอน

11. pondz

pondz Member Member

108
    12
    18

เพิ่มเติมอีกอย่างคับ...

เช็คยางด้วยคับอาจบวมหรือกินดอกยางไม่เท่ากันก็ทำให้สั่นได้เหมือนกันคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2008
  12. cheerapong

cheerapong New Member Member

151
    5
    0
    เพิ่มเติมครับ ลองดู ลมยางแต่ล่ะล้อด้วยน่ะครับว่าเท่ากันหรือเปล่า

13. V_ES

16
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคับตอนนี้หายเป็นปกติแล้วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้