สอบถามกล่องปลดล็อคคันเร่งไฟฟ้า

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย utt, 21 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. utt

utt New Member Member

111
    1
    0
    กล่องปลดล็อกคันเร่งไฟฟ้า ไม่ทราบว่าใส่ ไทเกอร์ ตัว 3000 EFI ได้ไหมคับ เห็นบอกว่าใส่แล้วจะออกตัวดีขึ้น พอดีอ่านเจอในหนังสือคับ ราคาตัวละประมาณ เท่าไหร่คับ

2. utt

111
    1
    0
  3. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    ราคาน่าจะ 10000+ ครับ
    ไม่แน่ใจนะ รอพี่ๆๆๆ เข้ามาตอบดีก่าคับ 5555+

4. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ราคา 8500 - 8700 บาท สำหรับมือหนึ่ง
    มือสองก้อประมาน 4500-6000 ครับ

ส่วนจะใส่กับ EFI ได้มั้ยผมไม่แน่ใจครับ

แต่ขอชี้แนะว่า ออกตัวดีขึ้นจริง แต่ไม่ได้เพิ่มความเร็วปลายให้กับรถของท่านครับ

5. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ตามที่นัทบอกเลยคับ ขานี้ตัวโม D4D
    งัยลงโบแล้วของฟังเสียงหน่อย ฟิว ฟิว

6. utt

111
    1
    0
    แค่ออกตัวดี ก้อ น่าจะ โอเค นะคับ

7. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    แค่ออกตัวดีขึ้นนิดหน่อยครับ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
  9. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    เครื่องตัวนี้รหัส KZ ที่เป็นปั้มไฟฟ้า หรือเปล่าครับ .....คืออย่างนี้ครับ ผมมีกล่อง ของ พีคเพาร์เวอร์ เป็นกล่องหลัก เลยครับ จูนด้วย โน๊ตบุ๊ค ที่ถอดออกจาก อีสุสุ 3000 ปั้มไฟฟ้า ไปติดตั้งที่ เม้งเฮดเดอร์ สาขา แม่กลอง เมื่อ 4 เดือน ที่ผ่านมา ในราคา 25,000 ตอนนี้ถอดออกเก็บไว้ ช่างที่ติดตั้งบอกว่า กล่องใบนี้ ใช้ได้กับ เครื่อง โตโยต้า รหัส KZ ได้ด้วย (เฉพาะ KZ นะครับ D4D ใช้ไม่ได้) ไม่ทราบว่าพี่ต้องการหรือเปล่า.....คือเป็น รถเถ่าแก่ โรงสีข้าว ครับ แก่ มีรถหลายคัน ส่วนใหญ่แก่ จะมีคนขับรถให้ รถคันนี้ แก่ให้คนขับรถใช้ขับไปรับ ส่ง ลูกแก่ที่โรงเรียน และทีนี้แก่ กลัวคนขับรถ จะพารถไปซิ่ง เพราะแก่เป้นห่วงลูก จึงให้ผมถอดออก และฝากผมขาย ถ้าพี่สนใจ ผมจะไปถามแก่ให้

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อืม ราคาก้อตามที่พี่เขาบอกเลยคับ 8500 แต่หนับหนุนให้เปลี่ยนเป็นปั๊ม ธรรมดา
    ดีกว่านะคับ แพงกว่านิดหน่อย แต่มันกว่าเยอะ ปรับน้ำมันก้อได้ด้วย แต่ถ้าที่จะใส่
    กล่องคันเร่ง มันก้อได้แค่ต้นๆ อ่ะคับ ลองคิดดูคับ เพราะของผมก้อ 3.0Efi เหมือนกัน
    โยนปั๊มไฟฟ้า ทิ้งไปตั้งนานแล้วคับ ขับมันกว่า ประหยัดกว่า

11. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ตามหมูเลยคับ
    เปลี่ยนปั๊มธรรมกามันกว่าเยอะเลยอะ

12. utt

111
    1
    0
    ขอบคุณ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้