ระวังรถหายกันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Hang@HLc, 14 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    รายละเอียดตามลิ้งเลยครับ

http://www.weekendhobby.com/sale/Question.asp?ID=108575

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  2. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    อยู่แถวนั้นระวังล่ะสาย3สาย4อ่ะ

3. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
  4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เมื่อคืนผมขับกลับบ้านเวลาตี4 ใช้เส้นทางถนนศรีนครินทร์ ขณะนั้นอยู่บนสะพานวัดศรีเอี่ยม มุ่งหน้าไปทางพระรามเก้าก็พบว่ายางแตกจึงจอดรถไว้ข้างทาง ผมไม่มีอุปกรณ์การถอดล้อ จึงจอดไว้แล้วกะว่าอีกวันค่อยพาช่างมาถอดล้อ
    วันรุ่งขึ้นไปที่รถพบว่ารถได้หายไปแล้ว!!

ผมได้แจ้งความกับ สน.บางนา และทางบริษัทประกันภัยแล้วครับ

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ES ถ้าพบเห็นกรุณาแจ้ง 081-64-6666-2 ขอบคุณครับ

(รูปเก่านะครับ ตอนนี้รถไม่มีสติ๊กเกอร์แล้วครับ)

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    [FONT=Tahoma, MS Sans Serif, sans-serif]รถหายครับ ช่วยดูที[/FONT]​
    [FONT=MS Sans Serif, Tahoma, sans-serif]ต้องการ :[/FONT]​

[FONT=MS Sans Serif, Tahoma, sans-serif]สินค้าประเภท :[/FONT]​

รถยนต์
    [FONT=MS Sans Serif, Tahoma, sans-serif]รายละเอียด :[/FONT]​

เป็นรถกระบะตอนเดียว แต่งซิ่ง

โฉมปี 89 สีเทา ทะเบียน บย 5870 นครปฐม หายไปเมื่อคืนวันที่ 13 กันยายน 2008 เวลา ตีสองกว่าๆ

รถมีอินเตอร์คูลเลอร์ที่กันชนหน้า

เป็นเครื่อง TD27 เซท เทอร์โบ ครับ

สภาพรถแต่งตามรูป

[FONT=MS Sans Serif, Tahoma, sans-serif]ราคา : [/FONT]​

[FONT=MS Sans Serif, Tahoma, sans-serif]เบอร์โทรศัพท์ :[/FONT]​

0890606090
    [FONT=MS Sans Serif, Tahoma, sans-serif]อีเมล์ :[/FONT]

[FONT=MS Sans Serif, Tahoma, sans-serif]วันที่ประกาศ : [/FONT]​
    13 กันยายน 2551

รูปรถคนร้ายครับ เป็น MITSUBISHI STRADA แต่งแบบ ออฟโรด 4 ประตู สีออกบรอน

จุดเด่น มีโรลบาร์หลังติดสปอตไลท์ บันไดข้าง ท้ายกระบะเป็นกันชนเหล็กมีที่แขวนยางอะไหล่ แต่ล้อดูเหมือนจะเป็นล้อ รุ่นขับสองธรรมดา

รถผมหายในเขตพื้นที่ อ.เมือง นครปฐม

6. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    รูปรถผมตอนที่มันขับเอาออกไป กระจกหน้าผมไม่แน่ใจว่าแตกหรือป่าว หรือมันดึงฟิมหน้าออก เพราะรถผมติดฟิมดำรอบคัน แต่ในรูปกระจกมันใส ครึ่งนึง

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ช่วยๆๆกันดู

8. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    จะช่วยอีกแรงมะรู้จะมาถึงนี่อ่ะป่าว หาเจอเร็วน่ะครับบ

9. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    หน้าโง่ หายอีกแล้ว
    เมื่ออาทิตที่แล้วก้อมีหน้าโง่สีแดงหายไปคันนึง

ทำไมโจรชอบคิดว่าพวกเรามีเงินเหลือเฟือ ไม่เสียดายรถตัวเอง

ช่วงนี้เศรฐกิจยิ่งไม่ค่อยดีอยู่ ยังจะทำกันอีก

ยังไงก็ดูแลสุดที่รักของตัวเองให้ดีนะครับ
    ไม่งั้นอาจจะตกเปนเยื่อของคนทรามพวกนี้อีก

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เสียใจด้วยครับ จะคอยช่วยดูให้ครับ

11. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    จะดูให้น๊ะครับ

12. จะช่วยดูให้ครับพี่ ผมก็รถเก่าเหมือนกัน

13. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
  14. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    จะช่วยเป็นหูเป็นตาคับตาป้อม

15. ระวังหน่อยคับรถเก่ามันยังเอานะคับพี่น้อง....ยังไงก้อล๊อกกันดีๆนะคับ

16. โอววว....ขนาดม้ากระโดดยังเอาเลยรึนั่น กะว่ารถผมจอดที่ไหนก็ไม่หายซะอีก เห้อ.....ต้องระวังขึ้นมานิดนึงล่ะ...

17. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ผมต้องรีบบอกเจ๊แระรถล่อตาพวกมานด้วยจอดแถวนั้นบ่อยด้วยแหละ
    เสียวจัง5555555555

18. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    รถเก่ายังหายอีกหรอเนี้ย อย่างงี้ไปจอดที่ไหนต้องระวังกันหน่อยนะคับทุกคน เซ็งแทน.....

19. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    ตอนนี้ บิ๊กเอ็มแต่ง หายไป 2 คันแล้วนะครับ....ยังไงๆ กระบะแต่ง ระวังๆไว้ด้วยก็ดีนะครับ จอดรถก็จอดที่ๆปลอดภัย ล็อครถก็ ถอดเบาะ ถอดพวงมาลัย ถอด ฝาสูบไว้ด้วยนะครับ ขโมยจะได้สตาร์ทรถไปไม่ได้

ปล. ถอดล้อด้วยนะครับ

20. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    น่ากลัวจิงๆ
    หายทีเสียดายแย่เลย

21. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ระวังกันหน่อยภัยใกล้ตัว

22. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ช่วยดูให้นะครับ เดี๋ยวนี้เอาหมดเก่า ใหม่ แย่จัง

23. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ระมัดระวังกันด้วย ปล. เป็นห่วงทุกคนครับ

24. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เจอกันบ้างหรือยังครับ

25. shizu1911

shizu1911 New Member Member

225
    1
    0
    เฮ่ออออ....พวกชั่ว คนอื่นทำงานเก็บเงินแทบตายกว่าจะมีรถ
    มันเอาไปเฉยๆ.........

26. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ต้องช่วยกันสอดส่องนะครับ สมบัติของเรา กว่าจะได้มา

เจอเบาะเเสที่ไหนเเจ้งจับมันเลยครับพี่น้อง

27. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ถ้าผมหายมะมีปัญญาซื้อใหม่แว้วอะครับ ระวังถึงที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้