มาช่วยกันออกแบบ New Font Toyota Crown Thailand กันดีกว่า

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย shogun3000, 22 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shogun3000

shogun3000 New Member Member

51
    2
    0
    ....ใครมี Font เจ๋งๆ เท่ๆ ไมซ้ำใคร

เอามาเสนอเป็นแบบ TCT ใหม่กันดีกว่า

...ตัวอย่าง ตามนี้...

2. ball01010

ball01010 New Member Member

6
    0
    0
    -

ผมชอบแบบที่17ครับผม

3. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    พี่กุนครับ ผมชอบ
    แบบที่
    1. มันดูยุ่นๆดี
    3. ก็แหล่ม
    11.ก็ดูดีมาก
    18.ก็ชอบมาก

ปล.ผมว่าน่ะพี่ ให้เลือกๆกันแล้วก็ค่อยๆตัดไปทีล่ะอันๆ แบบAFอ่ะ อิอิอิ ถามอีกอย่างพี่ ตัวโอของคำว่า CROWN จะเป็นโลโก้มั้ยครับ ส่วนตัวผมว่าถ้าเป็นจะสวยครับ ขอบคุณคร้าบบบบ

4. ~`?The_C)2oW/\/_Ma/\/?`~

~`?The_C)2oW/\/_Ma/\/?`~ New Member Member

10
    0
    0
    16 กะ 18 คับ สวย

5. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ถ้าให้เลือกอันเดียว ขอเบอร์ 9 ครับ

6. DON_SF

636
    0
    0
    พี่ครับ ขอออกความคิดเห็นนิสนึงน่ะครับ

พี่ลองนึกภาพ สติกเกอร์ ของจังชั่น ที่แปะกระจกหน้าอ่ะครับ มันจะมีสองแถวใช่ป่ะ ถ้าเราจะทำแบบนั้นมั้งแต่เป็นแบบฉบับของ TCT อ่ะครับ

แถวแรกก็จะมี มงกุฏแบบสวยๆมาอยู่ตรงกลาง แล้วด้านข้างก็จะมี สิงห็หรือหมาแมวแล้วแต่ชอบ ที่มันดูแล้วแข็งแรงอ่ะครับ มายกขาหน้าอยู่สองฝั่ง

แถวล่างก็จะเป็นคำว่า Toyota Crown Thailand ตามฟร้อนท์ที่พวกเราชอบอ่ะครับ แต่มันควรจะเป็นฟร้อนท์ที่ดูแล้ว หรูๆหน่อยอ่ะ

ผมได้แต่ออกความเห็นน่ะครับ อย่างแถวแรกเนี่ยคงต้องให้ คนเก่งๆมาออกแบบอ่ะจะได้ดูสวยอ่ะครับ

ปล.อันนี้เป็นแค่ความเห็นน่ะครับ ไม่ได้บอกว่าจะให้ทุกคนมาชอบเหมือนผมน่ะครับ ผมแค่เห็นว่า ไหนๆก็ทำแล้วน่าจะเอาให้สุดๆ ไปเลยครับ อยากให้คนอื่นที่เค้ามองเห็นแล้วอุทานออกมาว่า สวยว่ะ คิดได้ไง ไรประมาณนี้น่ะ อีกอย่างก็ไม่ได้บอกว่าจะให้เลียนแบบจังชั่นเค้าน่ะ เพราะเราน่าจะมีเอกลักษมากกว่า เผลอๆจะสวยกว่า ของจังชั่นด้วยมั้ง 555

7. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ขอบคุณครับ มีอีกมั้ยครับ แบบตัวเขียน ออก หรูๆ ใช้ตัวหน้าเขียนใหญ่ ตัวตามเขียนเล็ก

8. crowngasza

crowngasza New Member Member

12
    0
    0
    ชอบหมดเลยขอเป็นCROWNพอคับ

9. tha79

737
    0
    0
    ปากหวานอ่ะ ตะเอง
    เขิลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลล์อ่ะ

10. อภินพ

อภินพ New Member Member

1
    0
    0
    ผมก้อว่าสวยทุกแบบนะค๊าบ

แต่ชอบ อันที่17 มากสุด

11. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    ชอบ 14 กับ 17 ครับ เส้นเรียวๆดี

12. shogun3000

51
    2
    0
    ...เอาแบบตัวพิมพ์เล็กบ้าง จัดปาย....

13. shogun3000

51
    2
    0
    โลโก้..ของชาวบ้านเขา เอามาดูเป็นแนว...

14. shogun3000

51
    2
    0
    ..ตามนั้น..

15. DON_SF

636
    0
    0
    ฟร้อนท์ที่ 25 ดูหรูดีครับ ส่วนโลโก้เนี่ยผมว่า Crown Park ก็สวยน่ะ ถ้าเปลี่ยนตรง CP เป็น TCT ก็คงจะแจ่ม

16. tha79

737
    0
    0
    ชอบฟร้อนท์ 9 กะ 34 โลโก้ชอบ อัน the crown น่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้