รบกวนพี่น้องทุกท่าน เรื่องแปลงหน้า(137)ครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย DON_SF, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    พอดีว่าผมอยากแปลงหน้าเป็น MS137 UZS131(มันมีชื่ออีกเยอะ อิอิอิ ดูรูปล่ะกันน่ะครับ) ท่านใดที่ไปประสบ พบเจอ หน้าตัดตัวที่ผมกำลังหาอยู่ ช่วยบอกผมหน่อยน่ะครับ ว่าไปจอที่ไหน ร้านไหน แล้วราคา ประมาณ เท่าไรครับ เพราะตอนนี้ที่ผมเจอเนี่ย ราคา9000 บาท ไม่มีฝากระโปรงครับ แต่ผมคิดว่ามันน่าจะถูกกว่านี้ครับ เพราะมีคนเคยได้มา 6-7000บาทครับ เลยอยากรบกวนสักกะนิดครับ ขอบคุณมากครับ :):)

2. DON_SF

636
    0
    0
    ส่วนรูปนี้ผ่านไปเจอมาเมื่อกี้ครับ :D:D:D

3. ~`?The_C)2oW/\/_Ma/\/?`~

~`?The_C)2oW/\/_Ma/\/?`~ New Member Member

10
    0
    0
    โอ้ว เปนแถวแลยแหะ

4. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เคยมีการซื้อขายกันเมื่อสองปีก่อน หมื่นสอง-หมื่นเจ็ด ฝากระโปรงอีก สามพัน

5. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    คราวน์ทาวเวอร์

6. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    รูปที่ลง ไม่ใช่ 137 ครับ เพราะ137 กระจกเปลือย เส้นขอบจะอยู่กลางไฟมุม

7. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    เด๋วซื้อผิดอีก ฮาเลย สังเกตุนะ มันจะ อวบอูมอ่ะ ต้องอูมไว้ก่อน

8. xxx sr

xxx sr New Member Member

43
    0
    0
    ต้องอวบๆและอูมๆเหรอพี่ปิ่น......จะหายังไงดีเนี่ย....อิอิอิ

9. DON_SF

636
    0
    0
    รูปไหนอ่ะปิ่นที่ว่าไม่ใช่ 137 อ่ะ ถ้ารูปที่ถ่ายที่เชียงกง อ่ะ ถูกต้อง เพราะถ้าใช่ ก็คงเอาไปล่ะ คับ :D:D:D

แต่2รูปบนอ่ะ หน้าเดียวกับ 137 ครับ

ผมมีวิธีดูแบบ ไม่ต้องจำยากเลย คือไฟมุม137 จะไม่มีโครเมี่ยม แค่นั้นแหละครับ อันนี้คือวิธีดูของผมน่ะ เท่าที่ศึกษามาน่ะครับ เพราะว่า เจ็บแล้วจำครับ โดนมาหลายทีและ กับไอ้การซื้อผิดเนี่ย อิอิอิ

10. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ลายข้างรถ
    ขนาดไฟเลี้ยวที่เล็กและมน ...
    กระจังหน้ามันโค้งกว่า...รับกับกันชน..และกัยชนก็โค้งกว่า133ด้วย
    ชายกันชนหน้ามน
    .................ที่ผมดูใช่ไหมครับ.....ช่วยชี้แนะ...............

11. tha79

737
    0
    0
    ต้องดูหน้าผากป่าวคับ X ?
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

12. DON_SF

636
    0
    0
    พี่ฐาได้ยังอ่ะครับประตูอ่ะ

13. tha79

737
    0
    0
    สั่งไว้แล้วครับ

14. winwin

winwin New Member Member

25
    0
    0
    งามจัง

15. DON_SF

636
    0
    0
    สั่งร้านที่ไหนอ่าพี่แล้วนานป่าว พี่คุยหน้าตัดให้ด้วยดิพี่

16. tha79

737
    0
    0
    ร้าน SLM ครับ ดอนอยากได้หน้าตัดตัวไหนอ่า?

***แต่ราคาที่ดอนหามาได้น่ะ ก้อไม่แพงเลยนะ

17. DON_SF

636
    0
    0
    ผมอยากได้ ตัวในรูปที่ผมลงเต็มคัน สอง รูปนั้นอ่ะครับ ms 137 อ่ะครับ

ถ้าเป็นไปได้น่ะ 10,000 นึง พร้อมฝากระโปรงจะแจ่มมากเลยอ่ะครับพี่ :D:D:D

18. tha79

737
    0
    0
    น่าจะหายากว่ะดอน
    แต่ถ้าไป จะถามให้นะครับ

19. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    รถในคลับ ยังไม่เคยเห็นคันไหนแปลงหน้ามาแล้วเนียนเลยนะ ส่วนใหญ่จะเป็น ตรงรอยต่อหน้าตัด จะให้ดีต้องหาแก้ม (บังโคลนหน้า) MS137 มาด้วยทั้งชิ้น

20. tha79

737
    0
    0
    ใช่คับพี่เอก
    ผมว่าเส้นข้างประตูก้ออยู่คนละระดับกับ MS133 ด้วยคับ

21. DON_SF

636
    0
    0
    พี่แล้วถ้าเอาแก้มคู่หน้ามันมาใส่แล้วมันจะเป็นลอนเดียวกันหรอครับ เพราะเส้นลอน137อยู่ตรงกลางไฟมุม แต่ 133อยู่ตรงบนไฟมุม แล้วงี้มันก็จะทำให้ ลอนที่ต่อไปประตูก็จะไม่อยู่ตำแหน่งเดียวกันอ่ะดิพี่ ทำไงดี ใครเคยแปลงมาตอบด่วนครับ อิอิอิ โดยเฉพาะ ย่านลำลูกา ครับ อิอิอิ

22. tha79

737
    0
    0
    คงต้องเปลี่ยนตัวถังป่าวอ่ะดอน?

23. DON_SF

636
    0
    0
    งั้นคงต้องเปลี่ยนรถเลยอ่าพี่ อิอิอิอิ

24. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ขนาดโป่งก็ไม่เท่า 137ใหญ่กว่าครับ

25. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    ถึงได้บอกไงคับ ยังไม่เจอเนียนสักคัน :D ผมว่าดอนแต่ง ms ของดอน เนี่ยแหล่ะ เอาให้เป็นรถเทพ รถนางฟ้าเลย หาของแต่พวกภายใน แบบสวยๆ (ของพี่ป๋อง) หาล้อ งามๆ ดึงโปร่ง จัดห้องเครื่องให้สวยงาม....โอ๊ย...ยุงกัด เอ้ยไม่ใช่ ....โอ๊ย เท่านี้ก็ ยอดต้นตาลแล้วคับ :D

26. tha79

737
    0
    0
    จริงอย่างพี่เอกว่าแหละครับดอน
    เอาของเราให้เจ๋ง สุดยอดต้นตาลบานยอดตึกใบหยกเลย

27. DON_SF

636
    0
    0
    สงสัยคงต้องล้มเลิกจิงๆละครับ วันนี้ไปเดินมาก็ไม่เจอเลย เอาแบบพี่เอกว่าดีก่า อิอิอิ

28. tha79

737
    0
    0
    ถูกต้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้