ซื้อ E36 เครื่องเดิม หรือ เจ ดีงับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย 36 คับ, 13 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 36 คับ

36 คับ Guest

0
    0
    0
    คือกำลังจะซื้อ E36 อ่ะคับ อยากถามว่าจะซื้อเครื่องเดิม 318 / 325 หรือ
    จะซื้อรถที่เปลี่ยนเครื่องมาแล้วอ่ะคับ พวกเจโบ

คืออยากได้รถที่เครื่องมันสมบูรณ์อ่ะคับ ไม่สนใจเรื่องแรงเท่าไหร่
    สนใจแค่เรื่องแต่งหล่อมากกว่าอ่ะคับ อิอิ
    ถ้าซื้อรถเครื่องเดิมมันยังโอเคมั๊ยคับ เพราะรถก็ 10กว่าปีแล้ว
    แต่ก็ซื้อพวกเจก็ใช่ว่าจะดีเสมอไปเพราะกลัวพวกซัดซะช้ำมาเเล้วอ่ะคับ

มีความเหนยังไงบ้างอ่ะ คับ ช่งยแนะนำด้วยคับ
    แล้วถ้าซื้อเครื่องเดิม 318 มันวิ่งดีมั๊ยคับเพราะเหนเครื่องมันเล็กอ่ะคับ

ขอบคุณคับ

2. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    แนะนำ เจโบ คับ แต่รถต้องไม่มีปัญหานะ ถึงจะ ok

มีรถเพื่อนจะขายอยู่คันนึง เผื่อสนใจ รายละเอียดตาม link เลย

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=532843

3. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ถ้าเอามาแต่งหล่ออย่างเดียวก็ซื้อ 318 มาใช้ธรรมดาแหละคับ

แต่ไม่ต้องพูดถึงเรื่องความแรงเลยเพราะมันเป็นเครื่องที่ทำออกมาใช้งานปกติๆ

เรื่องที่ว่าถ้าเป็นเครื่องเดิมแล้วเครื่องมันช้ำมาแล้วผมว่าไม่เกี่ยวคับอยู่ท่สภาพแต่ละคันมากกว่า

เอาเป็นว่าให้เลือกจากวัตถุประสงค์ที่จะซื้อรถคันนี้มาใ้ว่าจะซื้อมาใช้แนวไหนยังงัยดีกว่าคับ

4. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    คิดว่าไม่ต่างกันเท่าไหร่นะคับเรื่องความสมบูรณ์ (ยกเว้นเรื่องความแรง)

ในการณี ที่เครื่องเดิมถูกดูแลมาดี ไม่มีปัญหาต่างๆ

และเครื่อง JZ ที่อุปกรณ์ครบๆ วายสายมาครบๆ

ถ้าชอบเครื่องเดิมก็หาที่ตัวถังสวยๆ เครื่องดีๆคับ

แต่ถ้าชอบเจ แล้วไม่แน่ใจว่าทำมาดีหรือเปล่า คงต้องซื้อตัวถังสวยๆ

และเอาไปทำเองอีกทีคับ (แต่เดี๋ยวนี้รถที่วางมาดีๆก็มีเยอะที่ลงขายกัน วางมาไม่ดีก็มี ปะปนกันคับ )

อย่างไรก็ผมว่า เวลาไปเลือกดูรถ หาช่าง หรือคนที่มีความรู้ไปดูด้วยจะดีมากๆคับ

ขอให้ได้รถสวยๆดีๆนะคับ :D

5. SuperFour400

SuperFour400 New Member Member

157
    6
    0
  6. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    :D:D:D

7. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    UP UP โดยส่วนตัวชอบทั้งสวยและแรงเลย เลือก E36 วาง 2 เจครับ :D :D

8. G.@.l.f. e36

[email protected]. e36 New Member Member

336
    8
    0
    ถ้าอยากขับมันๆก็325ดีกว่าคับแต่ถ้าเจโบผมว่าเอามาวางเองดีกว่าสบายใจกว่านะ

9. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    เลือกเป็น 325 มาก่อนถ้าอยากวางเจ.ก็ดีครับเห็นด้วยอีก อิอิ

10. funkyz_boyz

funkyz_boyz New Member Member

44
    4
    0
    ผมว่าเจโบ นะงิ๊ๆ

11. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ชอบ 325 ครับ

ชอบแบบไหนก็ได้ทั้งนั้นครับ แต่ก็อย่างว่าถ้ามีช่างไปด้วยก็อุ่นใจครับ แต่รายละเอียดที่จุจิกก็คงจะดูได้ไม่หมดหรอกครับ เพราะปัญาอยู่ที่เวลาเอามาใช้แล้วปัญหามากมายครับ มันจะโผล่มาตอนถึงมือเราแล้ว ถ้าเดิม ๆ ก็ดีหน่อยครับเพราะบางทีรถที่ลงเครื่องมาแล้วทำไม่ดีปัญหาตามมาให้เราปวดหัวได้เยอะครับ ผมซื้อ 318 ซัดระยะทางประมาณกิโลกว่าก็180 แล้วครับ (ถึงไฟแดงก่อนอะคับ) เดิมก็แรงแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้