ขอถามเรื่อง 323 ปี 94 หน่อยนะ (ช่วยให้ข้อมูลหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ)

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย ekarin01, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekarin01

ekarin01 New Member Member

2
    0
    0
    รบกวนหน่อยนะครับ กำลังดู 323 คัลเลอร์คีย์ ปี94 ออโต้ 1600 อยู่ครับ อยากทราบว่า
    1. อะไหล่หายากมั้ยครับ และแพงมั้ย
    2. บำรุงรักษาจุกจิ๊กมั้ย อะไรที่เป็นปัญหาสำหรับรุ่นนี้ครับ
    3. 85,000 ราคานี้เป็นไงครับ
    4. อัตราสินเปลืองเป็นไงครับ
    ขอถามแค่นี้ก่อนครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ เผื่อจะได้เป็นสมาชิกใหม่ของคลับนี้
    ขอคุณครับ.................:)

2. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    ตอบคร่วๆนะครับ
    1.อะไหล่ตอนนี้เริ่มหายากแล้ว แต่ก็ยังพอมีให้ซื้ออยู่ ส่วนราคาแพง-ถูกแล้วแต่จังหวะ
    2.การบำรุงรักษาเหมือนทั่วๆไป ถ้าโดยรวมสภาพรถยังดีก้ใช้ได้ดี ไม่ค่อยจุกจิก
    3.ราคาโอเคแล้ครับ สภาพต้องดีพอสมควรนะ
    4.อัตราการสิ้นเปลืองกินมากหน่อยตามประสาเครื่องเก่าที่เป้นคาร์บิวฯ
    ใครเพิ่มเติมเชิญได้เลยครับผม

3. Noty323

Noty323 New Member Member

57
    3
    0
    ใช้รุ่นเดียวกันเลยครับ
    อะไหล่ยังพอหาได้ครับตามเซียงกงยังพอหาได้ครับ
    การบำรุงรักษาก็ไม่ยากครับทั่วไปเหมือนรุ่นอื่นๆครับ
    ส่วนราคาก็พอสมควรนะครับแต่ต้องดูสภาพหน่อยนะครับ
    อัตราสิ้นเปลื้องก็ไม่กินมากครับ เพราะเป็นเครื่องแบบระบบคาร์บูเรเตอร์ครับ:D

4. ekarin01

ekarin01 New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากครับกับคำแนะนำ
    แต่ว่ารุ่นที่ผมไปเจอเป็นหัวฉีดครับ เครือง 1.600 ปี 94 ออโต้ ไฟฟ้าทั้งคันนะครับ ไม่ใช่คาบูครับ มันมีหัวฉีดตามนี้หรือเปล่าครับรุ่นนี้อ่ะ รบกวนอีกนิดครับ

5. targa

targa Member Member

223
    0
    16
    ใช้ครับรุ่นนี้มันมี 2 แบบ ครับผม คาบิวกับหัวฉีดอ่ะครับผมและไฟท้ายหรือไฟทัมทิมจะต่างกันนิดนึ่งนะถ้ารุ่นนี้ที่บอกนะแผงไฟทับทิมจะใหญ่และกว้างมากครับผม อันนี้คือตัวใหม่หน่อยอะแต่ะไฟทับทิมเล็กๆก็เก่าก่าอ่ะงับผมแต่รุ่นนี้ผมว่าน่าใช้นะอะไหล่พอหาได้ครับผม ทั้งมือ 1 และ มือ 2 ครับผม อะไหล่ถ้าอยากได้มาหาแถวห้วยขวางครับผมมีร้านขายอะไหล่มาสด้าอยู่อ่ะครับผมซื้อประจำอ่ะงับผม
    ดูแลง่ายครับเหมือนรถทั่วไปต้องหมั่นดูแลหน่อยแว้วกันนะอิอิช่วงล่างหายขาดเกาะถนนเหนียวแน่นนึบ

กอล์ฟ คอนเฟิมมมมม

6. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    รุ่นหัวฉีดตัวสุดท้ายเรอะ
    ซื้อโลดๆ

7. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ขอให้ได้มาเป็นสมาชิกครอบครัวเราไวๆนะคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้