รบกวนถามผู้ใช้แก๊ส LPG

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tuwnv, 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tuwnv

tuwnv New Member Member

2
    1
    0
    รบกวนถามผู้ใช้แก๊ส LPG ที่อยู่โคราชใน Club nv ว่า..ไปติดแก๊สกันที่ไหนกันบ้าง คือผมก็ใช้ nv และอยากจะติดบ้างเหมือนกันเพราะว่าสู่ราคาน้ำมันไม่ไหวแล้วครับ รบกวนด้วยครับ...

jaturong03 ถูกใจสิ่งนี้
  2. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    สมาชิกชาวโคราชมาตอบกันครับ :D

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ถ้ากรุงเทพจัดให้ได้ครับผม

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ไม่มีชาว โคราชเลย

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  5. มีแต่ชาวขอนแก่นเอาไหม.......ติดกันเองด้วย

6. ติดเลยคับ ดีๆ

แต่อยู่กรุงเทพฯ โคราช รอผู้รู้

7. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    ถ้าเมืองชลบุรี มีก็ post มาอยากตอบ 5555 ติดมาก็ใช้ดี ทั้งหัวฉีด และ แบบมิกส์

8. soodyod

soodyod New Member Member

13
    1
    0
    ราคาเท่าไหร่ครับ รถไปติดมาแล้วแต่ว่า...ห่วยมาก ปัจจุบันก็เจ๊งไปแล้ว
    ตอนนี้ก็เลยสวิทช์มาใช้น้ำมันอย่างเดียว แพงมั่กๆ

รถเป็นนิสสันเอ็นวี วิงโรด ครับ ติดถังแก๊ส ที่กระบะด้านหลัง ขนาดซัก 75 ลิตรมั๊ง
    ผมก็ไม่แน่ใจเพราะพี่ชายไปติดมา กรองก็เปลือยหมดเลย(แกะกรองอากาศของเดิมออก จะเรียกว่าแกะดีรึเปล่า ผมมองดูซาก เหมือนว่าระเบิดออกมามากกว่า) เคยไปถามอู่แถวๆ ม.อาร์แบค เขาบอกว่า เขาจะเปลี่ยนหม้อต้ม แล้วกลับมาใช้กรองเดิมที่มากับรถ ราคาประมาณ 6000 กว่าบาทมั๊ง (ผมยังไม่ได้เอากรองเก่าไปให้เขาดูนะครับ ไม่รู้ด้วยว่ามันจะใช้ได้รึเปล่า)

ตอนนี้กำลังคิดว่าสู้ราคาน้ำมันไม่ไหวแล้ว คงต้องเอาไปติดแก๊สใหม่อีกรอบ..
    ขอคำแนะนำร้น กับราคาด้วยนะครับ ผมอยู่รามคำแหง เบอร์โทร 081-580-2858 ชื่อยอดครับ

9. soodyod

soodyod New Member Member

13
    1
    0
    หจก.ราชสีมา ทีเจ
    เลขที่ 1216-1218 ถ.มิตรภาพ ต.ในเมือง
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา
    นายสุรพันธ์ หนูรอด เลขทะเบียน สก.2464
    เลขที่หนังสือ ให้ความเห็นชอบ คค 0408.3/16252 ลงวันที่ 27 ธ.ค 49

ข้อมูลจาก แก๊สไทย

10. katipot

katipot New Member Member

26
    1
    0
    ผมก็กำลัง อยากติด งับ

11. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ข้อมูลแจ่มเลยครับ

12. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    ผมรู้จักช่างที่เป็นมือโปรด้านแก้สคนหนึ่งนะ แต่หลังๆ เขาบริการไม่ค่อยดีเพราะลูกค้ามาเยอะจัด (ส่วนใหญ่จะเป็นพวกเบนซ์กับวอลโว่) ความรู้แกเยอะครับ ราคาถูก แต่บริการ ไม่แน่ใจ เอาเป็นว่าผมให้เบอร์โทรไปแล้วกันลองไปคุยดูเอานะครับ ช่างคนนี้เคยแก้งานที่ผมติดมาจากอู่แถวดาวคะนอง ที่คุยว่าติดแทกซี่มาแล้วเป็นพันคัน....(ห่วยโคตรๆ) ก็จบที่อู่ช่างคนนี้แหละเลิกแตะต้องระบบแก้สมาสองปีแล้วขับอย่างเดียว

ช่างกิม
    081 966 3900

13. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    พี่ nv_note ติดอะไรคะ แล้วติดที่ชลฯ ร้านไหนกำลังหาขอ้มูลจะติดบ้างคะ

14. MR.TUI

MR.TUI New Member Member

51
    10
    0

ถ้าจะศึกษาเพิ่มเติมเกี่ยวกับ GAS ระบบ และอุปกรณ์ ลองแวะไปอ่านที่เว๊ปนี้ดูครับ แถวๆโคราชน่าจะมีนะ
    http://www.gasthai.com/

และก็มีร้านที่เขาโฆษณา แล้วมีเว๊ปบอร์ดให้อ่านร้านไหนดีไม่ดี ใกล้ร้านไหนไปร้านนั้นครับ

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รอถามหลายๆท่านดูครับผม

16. sirirat_took

sirirat_took New Member Member

7
    0
    0
    น้องใหม่ พึ่งขับNV VAN รบกวนถามจะติดแก๊สดีมั๊ยคะ จะมีผลเสียกับรถหรือป่าวคะ :)

17. จิ๊กโฉ่ว

จิ๊กโฉ่ว New Member Member

4
    0
    0
    ผมไปติดแถวปทุม ชื่อร้าน CSM ติดมา 16,000 บาท ผ่อนอิออนได้ด้วย แต่ตอนนี้ไม่รู้เท่าไหร่แล้ว ใช้มาหลายเดือนแล้ว ประหยัดดี

18. nueng22

nueng22 New Member Member

2
    0
    0
    ผมติด lpgหัวฉีด24,000บาท 7เดือนแล้วดีมากครับ ที่ ถนนวิภาวดี ตรงข้ามกองทัพอากาศครับ

19. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ชาวโคราชมาแล้ว แถวร้านหน้าเดอมอร์ ตรงข้ามนะครับ ร้านใหญ่ๆที่อยู่ไกล้ไฟแดงนะครับ คุณภาพใช้ได้รับประกันด้วยน้า ลองไปติดต่อดู ส่วนราคาไม่แน่ใจ ตอนนี้อาจแพงกว่าแต่ก่อน แต่ผมว่าอย่าไปซีเลียดกับราคาเลย สัจธรรมครับ แพงกว่าย่อมดีกว่า ติดเลยครับอย่าไปรอ

20. Pu_Racing

Pu_Racing New Member Member

62
    1
    0
    ติดแล้วประหยัดดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้