ค่าติดปรับบูตส์มือ-ปัญหาการติดเวสเกต

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Dmax_G_a, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dmax_G_a

Dmax_G_a New Member Member

3
    1
    0
    คือว่ารถผม Dmax เครื่อง 4JK1 2500 cc. ดีดีไอ

ซื้อเวสเกต hks ( ไทยทำ ) มาแต่เป็นเทอร์โบเดิม คือผมไปถามทางร้านมาเค้าบอกว่า

ติดแล้วอาจวิ่งได้ไม่ถึง แสนโล เครื่องจะเน่า

ทางร้านเค้าแนะนำว่า ให้เปลี่ยนเทอร์โบใหม่

แล้วถ้าเปลี่ยนเทอร์โบ จะใช้อะไรดี ( ไม่ต้องใหญ่มากครับ น้ำมันแพง )

ถ้าใส่เทอร์โบเดิมจะได้ไหมครับ

ติดบูตส์มือ+เวสเกต ราค่าประมาณเท่าไรครับ นานไหม มีผลอะไรบ้าง

แนะนำที่ ถ้าอยู่แถวๆ พัทยา จะดีมากครับ

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0

ผมว่ามันมั่วนะ -*-

เปลี่ยนเวสท์เกททำไมเครื่องต้องเน่าด้วยล่ะ !?

เค้ากะหลอกขายเทอร์โบใหม่มากกว่า :(

3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ไม่เกี่ยวกับเกตเลยครับ เกตแค่ตัวคุมบูสแค่นั้นเอง

4. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    สงสัยจะเจอหลอกฟันซะแล้วว

ปรับยูทส์มือ ติดเองก้อได้ ง่ายนิดเดียว

แต่เวสเกตต้องทำหน้าแปลน เชื่อมติดกับเขาเดิม ต้องให้ร้านทำ

5. eka7448

eka7448 Member Member

161
    0
    16
    พังหรือไม่พัง อยู่ที่เท้าครับ
    เพื่อนผมที่อยู่พัทยาเค้าก็มาทำที่แปดริว้นะครับ ด้วยทั้งเรื่องของราคาที่พัทยาเมื่อเทียบกับที่แปดริ้วแล้วคนล่ะเรื่องครับ สนใจ ลองโทรไปคุยกับเบอร์ที่ลายเซ็นต์ได้ครับ ลองสอบถามราคาก่อนได้เลยครับ

6. ตามนั้นครับ

ร้านนี้งานดีครับชัว แต่ต้องโทนัดก่อน

งานติดแก็สเยอะ

7. Dmax_G_a

Dmax_G_a New Member Member

3
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ

8. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    มัน จา พัง ได้ ไงเนี้ย เหอะๆ

มั่ว ชิ หาย เลย

9. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    ติดแล้วเครื่องพัง อย่าไปทำกับเขานะคับ

:eek:

10. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ออกมาให้ไวครับ อย่าเข้าไปทำนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้