ใครก็ได้ช่วยผมหน่อยเรื่องการซ่อมช่วงล่างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย acer3608, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    ผมใช้ EK 96 อะครับตอนนี้ช่วงล่างร้องกันระงมไปหมดทั้งโช้คอะอีกหลายอย่างซึ่งไม่รู้ว่าอะไรบ้าง

เพิ่งได้รถมาไม่กี่เดือนอะครับ ดูแล้วเจ้าของเดิมคงไม่รักรถเท่าไหร่ครับ
    แล้วยิ่งมาใช้ทุกวันนี้ถนนเป็นหลุมเป็นบ่ออะครับ พาลให้พังเร็วขึ้น
    เลยอยากทราบว่า การซ่อมช่วงล่างรถคันนี้เค้าซ่อมอะไรตรงไหนบ้าง(ถ้าเราคิดว่าเสียทั้งหมดนะครับ)ครับ เคยไปดูในบอร์ดค่าอะไหล่แล้วนึกไม่ออกว่ามันมีไรบ้างอะครับ รบกวนพี่ๆช่วยบอกหน่อยครับว่าต้องซ่อมต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง หรือถ้าจะบอกว่าช่วงล่างทั้งหมดที่ซ่อมๆกันมีอะไรบ้าง แล้วตรงไหนเสียบ่อยสุดก็จะดีและเป็นความรู้มากเลยครับ

เด็กคนนึงที่เฝ้าอ่านบอร์ดนี้ทุกๆครึ่งชม.:)

ksaEK97 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ความจริงไม่ต้องทำทั้งหมดหรอกมั้งครับ มันคงไม่เสียทั้งช่วงล่างหรอก
    ลองหาร้านแถวๆบ้าน แล้วยกรถดูก็จะรู้แล้วครับ ว่าเราต้องซ่อมอะรบ้าง
    อย่างยางหุ้มเพลา-แรค ถ้ามันขาด ก็จะมีผลต่อตัวเพลาขับ-แรค ที่อาจจะต้อง
    เปลี่ยนแล้วล่ะ แล้วก็ไปดูโช้ค รั่วไหม บูชตายรึยัง...หุหุ แค่เปลี่ยนทั้งหมดนี่
    ก็ไปหลาย....แล้วนะ แนะนำครับ ยกรถขึ้นดูเอง จะได้ไม่โดนช่างหรอกครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ลองตรวจเช็คดูก่อนครับว่ามีอะไรเสีย

4. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    เอาไปร้านช่วงล่าง ให้ตรวจเช็คดูว่าตัวไหนเสีย

ค่อย ๆ ทำทีละอย่าง อันไหนพอใช้ได้อยู่ ก็ใช้ต่อไป

ไม่งั้นเดี๋ยวหน้ามืด

5. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    เอาไปร้านช่วงล่าง ให้ตรวจเช็คดูว่าตัวไหนเสีย

ค่อย ๆ ทำทีละอย่าง อันไหนพอใช้ได้อยู่ ก็ใช้ต่อไป

ไม่งั้นเดี๋ยวหน้ามืด

6. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    บางทีที่มันดัง อาจจะมีแค่บางจุดเท่านั้นเองครับ บางทีเป็นแค่โช๊ค หรือบางทีเป็นแค่บู๊ทยางบางจุดแค่นั้นเอง ให้ร้านดูทีละจุดดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้