จะเคลมได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย คำถามเรื่องเคลม, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    นำรถไปจอดใต้ต้นไม้
    ประมาณ 3 วัน กลับมานำรถไปล้าง
    แล้วมีคราบเหมือนยางทั้งคันเลยครับเยอะมากตอนแรกเห็นก็คิดว่าล้างคงออก
    แต่ล้างมาแล้วมันลงไปที่เนื้อสีด่างๆหมดเลยครับ
    ร้านล้างบอกว่า ขัดไม่น่าจะช่วยพราะมันกินเนื้อสีไปเลย
    เลยอยากทราบว่ามันจะเคลมกับประกันได้มั้ยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. brownnie123

brownnie123 New Member Member

22
    0
    0
    ผมก็เคยโดนยางไม้กัดคับ
    ต้องเช็ดออกทันที ช้าไปนิดเดียวกัดสีเลยทันที

เรื่องเครมก็อยู่ที่คนรับเครมน่ะแหละคับ
    ถ้าเค้าโอเคก็จะเครมให้ว่าโดนอย่างอื่นแทน
    เพราะประกันไม่คุ้มครองถึงยางไม้กัดเพราะถือว่าเราเอารถไปจอดไว้ตรงนั้นเอง จึงไม่ใช่อุบัติเหตุ
    ยังไงก็ลองหาเหตุผลดีๆนะคับ
    ขอให้โชคดีคับ

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ถ้า ฝากระโปรง ก็พอเครมได้ครับ ใช้เครม แบบ โดน หินกระเด็นใส่ เราก็เอาหินแหลมๆ กะเทาะ นิดนึง ให้พอมีรอย และก็เครมครับ ถ้า หลังคากับ ฝาหลังนี่ ม่ายรู้อ่า อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้