ไฟหน้าสว่างไม่เท่ากันครับทำไงดี

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย targa, 11 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. targa

targa Member Member

223
    0
    16
    ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะครับผมไฟหน้ผมสว่างไม่เท่ากันอ่ะ -- -- งง มากๆๆ หลอดไฟพึ่งเปลื่ยนแท้ๆๆเลยอ่ะครับเป็นเพราะอะไรเหรออแนะนำหน่อยจิ ครับ

2. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    ลองดูที่รีเลย์ครับ ลองย้ายสลับข้างกันดูครับ

3. wat323

wat323 New Member Member

36
    1
    0
    ไมงั้นก็ตั้งไฟใหม่ครับ

4. targa

223
    0
    16
    ตั้งไฟไงอ่ะครับแว้ว ดีเรย์ผมอ่ะไมมีอ่ะ ครับผม - -

5. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0

ไฟหน้าต้องมีรีเลย์สิครับ ลองเช็คดูก่อน

มานคงไม่ได้ต่อตรงมาจากแบตแล้วผ่านสวิทแล้วก็ไปหลอดไฟหน้าหรอกครับ

ยังไงก็ต้องผ่านรีเลย์ก่อนอยู่แล้วครับ

6. targa

223
    0
    16
    อืมใจมากนะเดียวจะลองไปหาดูนะครับผม

7. aek_shinobu

aek_shinobu New Member Member

35
    1
    0
    ไม่งั้นลองดูสายดินน่ะครับว่าหลวมรึเปล่า
    ถ้าไม่หลวมลองเพิ่มสายดินลงตัวถังเพิ่มดูครับ
    ถ้าไม่ดีขึ้นอีกก็ใส่ชุดเพิ่มไฟเลยครับเพราะอาจจะเป็นสายไฟมันเก่าใช้มานานครับลองดู

8. kid_pote

kid_pote New Member Member

3
    0
    0
    น่าจะเป็นที่หลอดไฟด้วยนะครับ

9. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    1.รีเลย์กะชุดสายไฟเสื่อมไม่เท่ากันทั้ง 2 ข้าง
    2.หลอดไฟ คุณภาพเป้นอย่างไร มาตรฐานไหม?
    3.โคมไฟ "ใส" เท่ากัน 2 ข้างไหม?
    4.ตั้งตำแหน่งไฟไม่เหมาะสม

10. targa

223
    0
    16
    อืมขอบคุณมากครับหลอดไฟผมซื้อมาคู่ละ500บาทเองอ่ะครับผมไม่ต่อตัวดีเรย์เพิ่มไฟเลยซื้อมาใส่เลยอ่ะครับผมเดียวจะลองดูสายดินก่อนนะ

11. don 323 green

don 323 green New Member Member

14
    0
    0
    รบกวนนิดนึงคับ....โคมหน้าผมมันเปนกระจกอะ....ล้างยังไงอะคับ เริ่มมัวแล้วอะ
    ใครรู้วานบอกหน่อยนะคับ...ขอบคุณมากๆ:confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้