ชนจริงหรือเปล่า...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย XrtcluB<g@p>, 11 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. XrtcluB<g@p>

XrtcluB<g@p> New Member VIP

126
    10
    0
    ดูหลายหนว่าจะมาถามตั้งหลายครั้งแล้ว... ลืมไป

โฆษณาประกันรถยี่ห้อนึงนะครับ ที่มีออกมาหลายภาคด้วยกัน
    ภาคที่จอดรถ Civic EK ทิ้งไว้ แล้วเดินออกมา
    จากนั้นก็มีรถถอยมาชนเลย
    เพื่อนๆ คิดว่ามันชนจริงๆ หรือเปล่าครับ แต่เหมือนจะจริง.... :D:D

แต่ภาคที่เป็นรถ Benz (ไม่แน่ใจจำไม่ได้แล้ว)
    ที่จอดรถแล้ว เด็กรับรถขับชนตูม หันไปเจอเพือน ไม่ได้สนใจรถ
    ภาคนั้นยังไงก็เหมือนกราฟฟิคแน่นอนครับ ชนไม่จิง... :p:p

2. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ภาคนี้เหมือน จะจริง มั้งนะครับไม่แน่ใจ

3. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เป็น 3Dครับ เดี๋ยวนี้คนไทยเก่งครับ

4. Forward mail 123

Forward mail 123 Guest

0
    0
    0
    อาจเป็นรถจริงก็ได้ คือเอารถ 2 คันที่เหมือนกัน คันหนึ่งดี ส่วนอีกคันหนึ่งบุบ( ซึ่งหาได้จากรถที่เกิดอุบัติเหตุทุกๆวัน)
    โดยเวลาถ่ายทำภาพก่อนชนก็เอารถคันสภาพดีมาถ่ายก่อน ส่วนฉากที่ชนแล้วก็เอารถที่บุบมาก่อนแล้ว มาถ่ายแทน ทำนองนี้ครับ

5. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    เป็น CG คับ...

เพราะถ่ายพวกนี้บางทีต้องถ่ายหลาย Take คับ หนัง Holywood ส่วนใหญ่สมัยนี้ก้อ CG ทั้งนั้นคับทำ model จำลองแล้วใช้คอมแต่งอีกที

6. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ส่วนใหญ่น่าจะเป็น 3D ครับ

7. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    จิงไม่จิง...ไม่รู้...???

แต่ดูทีไร...ใจหายทุกที....

พอดีใช้รุ่นนี้เลยอะครับ....Civic EK เนี่ย....

8. computer graphic ครับ

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ดูแล้วใจหายEKเหมือนกัน

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  10. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ถ้าเอาเบนซ์มาชนจิงๆ..ก้อเสียดายมากๆๆ

11. BoyYa_Bu31

BoyYa_Bu31 New Member Member

3
    0
    0
    ซีวิคยังไม่ได้ดูอ่าครับ แต่ Benz กราฟฟิคครับ

12. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    CG ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้