กิจกรรมดี ๆ เพื่อสังคมและสิ่งแวดล้อม

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย ยุทธนา เทียมเดช, 11 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    :) ผมมีกิจกรรมที่จะนำมาเสนอกับ เพื่อนๆ สมาชิกชาว pick up freedom club และ บุคคลภายนอกที่จะร่วมเดินทางกับเรา กิจกรรมเพื่อสิ่งแวดล้อม การปลูกป่าบก ซ้อมแซมต้นไม้ป่าชายเลนที่ตายหรือล้มบนชายฝั่งทะเล ณ. ศูนย์อนุรักษ์ป่าชายเลนคลองโคน จ.สมุทรสงคราม กำหนดการคราวๆ คือเดือน พฤศจิกายน 51 จะให้ตรงกับวันเสาร์ - อาทิตย์ ส่วนวันที่เท่าไร ต้องรอถามสมาชิกแต่ละท่านสะดวกกันเมื่อไร เสร็จ จากกิจกรรมแล้วจะไปต่อค้างคืนที่ เขื่อนแก่งกระจาน จ.เพชรบุรี โดยใช้เส้นทาง ถนนคลองโคน เขายี่สาร ผ่านปากอ่าวบางตะบูน ชมทะเลบนสะพานสูง ไว้พระหลวงพ่อสัมฤทธิ์ ณ.วัดต้นสน อ.บ้านแหลม เดินทางต่อกับเส้นทางเรียบชายทะเล แหลมผักเบี้ย แหลมหลวง หาดเจ้าสำราญ ปึกเตียน เข้าอ.ท่ายาง มุ่งสู่ เขื่อนแก่งกระจาน ท่านสมาชิกและเพื่อนๆคิดกันว่าอย่างไรคับ ( กิจกรรมอาจจะมีเพิ่ม หรือเปลี่ยนแปลงแล้วแต่ความเหมาะสม ) นานๆจะมีสักครั้ง :confused:

1. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    อ้าว.......แล้วไม่ไปถล่ม บ้านท่าน หรอ 555+

2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เมื่อไหร่มาแถวๆสระบุรี โคราชมีเฮ...อิอิ

3. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    จัดไปครับกิจกรรมดีๆแบบนี้

4. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    ใครไปชัวๆลงชื่อด้วยจ้าจะได้สรุปยอดและจองที่พักถูกค่ะ

5. งานนี้เพื่อคลับ....และอยากให้เพื่อนๆ สมาชิก ได้เจอกัน ใครจะไปแล้วกลับในวันนั้นเลยก็ได้ เพราะบางท่านอาจติดธุระหรือต้องทำงานในวันเสาร์หรือเช้าวันอาทิตย์ ถ้าเป็นวันที่1 - 2 พฤศจิกา 51 จะดีไหม

6. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ใครจะไปสะดวกวันไหน หรือมีความเห็นยังงัย โพสไว้เรยคร้าบ

หรือ ไปบ้านตาป้อม ดีก่า................อิอิ

7. PhoenixGT

PhoenixGT New Member Member

420
    2
    0
    จัดไปคับ ถ้าว่างไม่พลาดคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้