ทริปเที่ยว ออกพรรษานี้ครับ มาลงชื่อกัน เร๊วววว!!!(เลื่อนทริปนี้ครับ!!! เพราะ...............)

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย my86, 10 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    เลื่อนทริปนี้ครับ เพราะ ..... ลูกสาวติดภาระกิจประกวด thailand top model(kids) วันที่ 3 ตค ครับ ประกอบกับพี่ๆเพื่อนๆติดภาระกิจกันหลายคนไม่สามารถไปได้ จึงขอเลื่อนทริปนี้ไปหน้าหนาวซึ่งเหมาะแก่การท่องเที่ยววังเวียงเป็นอย่างยิ่ง อาจจะตรงกับงานดริฟท์ครั้งใหญ่ของ ลาว และงานกีฬาซีเกมส์2009 ด้วยครับ ต้องขอโทษ พี่ๆ เพื่อนๆ ที่กำลังสนใจทริปนี้ด้วยครับ ชื่อ วังเวียง ...... จะยังไม่จางไปจากใจเราครับ ต้องไปให้ได้ !!! ตอนนี้ขอไปปฏิบัติหน้าที่ คุณพ่อที่แสนดี ก่อนนะครับ ขอบคุณและขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ;)

ออกพรรษานี้ผมคิดจะไปชม "บั้งไฟญานาค" ที่ อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย แล้วจะเลยต่อไปเวียงค์จัน และ
    วังเวียงค์ ภูเขา น้ำตตก ล่องแพ ธรรมชาติ สวยงามมากๆ ครับ

แผนยังไม่ได้วาง กำหนดการน่าจะช่วง 3-6 ตค เพราะ บั้งไฟพญานาคจะขึ้นคืนวันที่ 4

เลยอยากมาชวนเพื่อนๆชาว KE ไปเที่ยวกันครับ

ในส่วนหนองคายพักที่ รีสอร์ทผมเอง (ถูกสุดๆ) วังเวียงค์ คงต้องรอดูคนลงชื่อก่อนครับ ค่อยโทรไปจอง

นอกนั้น ค่าใช้จ่ายตามจริงครับ

ในส่วนรถยนต์ หากอยากนำข้ามไปลาว ต้องมีวีซ่ารถ (ไม่ยากครับ)

แต่ !!! ชื่อเจ้าของรถ และคนขับ ต้องเป็นคนคนเดียวกัน และรถต้องไม่ติดภาระ

การทำพาสปอร์ตรถยนต์สามารถทำได้ที่ขนส่ง จังหวัดที่รถจดทะเบียนอยู่ เฉพาะที่กรมขนส่งจตุจักรสามารถทำได้ทุกๆจังหวัด โดยใช้สำเนาบัตรประชาชน และทะเบียนเล่มจริง รถที่ติดไฟแนนซ์ต้องทำการยืมทะเบียนเล่มจริง ซึ่งแล้วแต่ละบริษัทว่ามีหลักเกณท์อย่าง ไร ประมาณ 15-20 วันก็จะได้ป้ายอลูมิเนียม ซึ่งพาสปอร์ตเล่มสีม่วงและป้ายนี้สามารถใช้ได้ 6ประเทศ คือ ไทย ลาว กัมพูชา พม่า เวียดนาม และจีน 2 มณฑล คือ ยูนนานกับกวางสี

หรือจะขับมาจอดที่รีสอร์ทผมก้อได้ครับ รองรับได้ 30-40 คัน สบายๆ

ทริปนี้ แบบว่า ... คิดปุ๊บ โพสท์ปั๊บ ใครสนใจลงชื่อไว้ด้วยนะครับ

ติ-ชม สอบถาม แนะนำเพิ่มเติม เต็มเหนี่ยวเลยนะครับ อิอิ :D:D:D

อันนี้ .......... วังเวียงค์ ที่ว่า ... ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กันยายน 2009
  2. ทริปดีๆน่าใปครับ

3. big666

big666 New Member Member

60
    0
    0
    ต้องใช้งบประมาณเม่าไหร่ ขอรับ

มนุษย์เงินเดือน เบี้ยน้อย หอยน้อย...เหอ เหอ เหอ

4. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    น่าไป มาก คับ พี่ มาย

5. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    นั้นสิหะพี่มายน่าสนมากแต่ ของดูงบประมาณทริปนี้หน่อยหะเผื่อผมจะมีเงินเก็บพอไปเที่ยวได้ด้วยคนหะ อิอิ

6. son_asti

son_asti New Member Member

35
    2
    0
    อยากไปด้วยครับ ของบประมาณหน่อย จะเอาไปขออนุมัติ

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  7. K.PON

K.PON New Member Member

178
    0
    0
    ไปไหนไปกัน

8. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    มาย ทำไมไม่ถ่ายรูปสาว ๆ ที่วังเวียงมาลงด้วยล่ะ รับรองสมาชิกเพียบ เหอะ ๆ :D

9. my86

1,199
    3
    0
    ขอบคุณทุกทั่นที่ให้ความสนใจครับ เรื่องราคาต้องเรียนตามตรงว่ายังไม่ได้คิดเลยครับ :p เอาเป็นว่า.....

1. ค่าเดินทาง 600 กม. จากกรุงเทพ รถใครกินน้ำมันเท่าไหร่ ? หรือใครจะมากะใคร ? มายังไง?
    รถทัวร์ 280-700 (แล้วแต่ชั้น..) รถไฟ 200-800 (แล้วแต่ชั้น..) เครื่องบิน TG(โปรโมชั่น) 1570บาท นกแอร์ถูกกว่านี้เช๊คดูครับ

2. ที่พักที่หนองคายรีสอร์ผม(แอร์+น้ำอุ่น+เคเบิล) ได้ราคา 450/ห้อง พร้อมอาหารเช้า(ไปทานที่ร้านผม:D)

วันที่ 4 ตค ดูบั้งไฟพญานาคที่หนองคาย (จริง ไม่จริง เชื่อ ไม่เชื่อ ต้องพีสูจน์ด้วยตาครับ)
    วันที่ 5 ตค เช้า เข้าเวียงจัน เที่ยวชมเมือง ค้างหนึ่งคืน ชมแสงสียามราตรีนครเวียงจัน(ส่องสาวกันตามความสามารถนะครับ แล้วจะติดใจ อิอิ:rolleyes:)
    วันที่ 6 ตค เข้าวังเวียง สูดบรรยากาศ ธรรมชาติให้เต็มที่ 2 วัน 1 คืน จึงเดินทางกลับหนองคายครับ :D

ค่าที่พักที่วังเวียงอยู่ระว่าง 500 - 700 ต่อห้อง
    ถ้าเราไม่เอารถมาก็ต้องเช่ารถตู้ ค่ารถตู้เหมาไปวังเวียงประมาณ 3000 บาท
    ได้ประมาณ9- 10 ที่นั่งอ่ะ หารกัน
    งบมันขึ้นอยู่ว่าเราจะกินหรือพักสถานที่แบบไหน อาหารที่ลาวแพง
    จะกินอาหารถิ่นหรือจะกินอาหารไทย อิอิ

เที่ยวกันแบบ เพื่อนครับ ขาด เหลือ เผื่อ จ่าย ว่ากันดาบหน้าครับ อาจต้องของเก็บในส่วน ที่พักที่ต้องจองล่วงหน้า กะรถตู้ครับ

หนุกหนานๆ ครับ อิอิ :D

อันนี้ลองเข้าไปดูรายละเอียดท่องเที่ยวครับ ก๊อบเค๊ามา อิอิ

http://www.chomthailand.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=381554&Ntype=1

http://www.saveoursea.net/boardapr2007/index.php?topic=655.0

พี่เจเอามาโพสท์เลยพี่ ผมไม่อยู่ในสถานะที่จะโพสได้ครับ :cry::cry::cry::D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2009
  10. +NuNew+

+NuNew+ New Member Member

45
    0
    0
    สวยจังเลยอ่ะคับพี่มาย น่าไปเที่ยวมากเลย แต่....ติดสอบอ่ะค้าบบบบ:cry:

11. my86

1,199
    3
    0
    ตามนั้นอ่ะครับ ใครสนใจ หรือติดต่อสอบถามโทรคุยกันนะครับ
    089-1046724 มาย ครับ

12. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    น่าไปมากๆพี่ รวมๆ แล้วใช่งบประมาณเท่าไหล่คับ ต่อ 1 คน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2009
  13. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    งบประมาณ แล้วขอระยะทางคร่าวๆด้วยวิ่งกี่นาทีถึง

14. my86

1,199
    3
    0
    ตามนั้นจ้ะ ;)

ราวๆ 5000 บาท +- ครับโอ๊ค ระยะทางจาก กทม. ถึงหนองคาย 600 กม.
    ถ้าขับด้วยความเร็ว 200 km/h ก้อจะใช้เวลา แค่ 3 ชม.เอง ฮ่าๆๆๆๆ :p

ส่วนใหญ่พี่ขับประมาณ 6 ชม ครับ

สรุปทริปนี้ ราวๆ 4-5 วันครับ ใครอยากอยู่ต่อ...ว่ากันอีกทีครับ งบประมาณ ราวๆ 5000 +- อาจเก็บในส่วนของที่พักที่หนองคาย(450/ห้อง พักได้2คน)และวังเวียงก่อนในกรณีต้องจองล่วงหน้า ส่วนค่ารถตู้ กิน ดื่ม ยังไง หาร กันที่นู่นครับ

ต้องขออภัย อาจดูไม่เป็นทางการ ผมเป็นนักร้องครับ ไม่เคยจัดทัวร์มาก่อน อิอิ :D นึกขึ้นได้ก้อเลยมาชวนเพื่อนๆดูครับ :D:D:D;););)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2009
  15. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    โห วิ่ง 200 ผม ว่า พัง อยู่ สระบุรี อ่าคับ แหะ ๆ

กลัว เก็บ ตัง ไม่ทัน คับ พี่ เดี๋ยว ดู ๆ ไปก่อน แล้วกัน คับ แต่ อยากไป นะ

16. bcc 131

bcc 131 New Member Member

274
    1
    0
    น่าสนใจ มาก
    วันแรก กทมๆ-หนองคาย ( 7 ชม.+/-) พักหนึ่งคืน
    วันที่สอง หนองคาย - วังเวียง (5 ชม.+) รวมเวลาข้ามด่าน จอดรถไว้ที่หนองคาย โดยสารรถตู้ พักหนึ่งคืน พร้อมเที่ยวสถานที่ต่างๆ
    วันที่สาม วังเวียง - เวียงจัน (4 ชม. +/-) จะพัก หรือ จะกลับเมืองไทย
    วันสุดท้าย กลับ กทมๆ

อย่างนี้ถูกต้องไหมครับ มาย
    ว่าแต่รูปน้ำตกสวยมากอยู่แถวไหนครับ

17. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63
    ทริปดีมากครับ แต่อดไปเพราะงานมันรัดตัว

18. my86

1,199
    3
    0
    ตามนั้นเลยครับพี่ประชา พยามเที่ยวให้ได้หลายที่ที่สุดในทริปเดียวครับ อย่าลืมว่ามีงาน " งานบั้งไฟพญานาค " ที่โพนพิสัยอีกนะครับ

ส่วนน้ำตกชื่อว่า " น้ำตก กวางสี " อยู่ไม่ไกลจากวังเวียงมากนักครับ (ที่จัดทริปนี้เพราะเห็นรูปน้ำตกนี่แหละครับ อยากไปๆ อิอิ)

ต้องออกตัวที่ความเร็วนี้ด้วยนะ ห้ามเบรค ห้ามผ่อน ถึงจะได้เวลานี้ ฮ่าๆๆๆๆ

อย่าซีเรียสเรื่องเงินนะโอ๊ตตต ถามอีอ๋องดู ถ้าไม่นับค่าเหล้า (ซึ่งเยอะมากกกกกกก อิอิ) มันหมดไปเท่าไหร่ ;)
    ไม่เป็นไรครับต้น เผื่อไกล้วันแล้วจะเปลี่ยนใจ พี่รอได้ครับ อิอิ :D:D:D

19. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    555555555555+++

คิด ๆ อยู่เหมือนกันคับ อิอิ

20. Up-Shift

Up-Shift New Member Member

23
    0
    0
    ไม่มีรถให้(กรู)ไปไงครับเพื่อน

21. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ช่าย ๆ ๆ ๆ 55555++

22. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ผมอยากไปอ่ะครับพี่......ไปคราวที่แล้วยังไม่ได้เห็นน้ำตกเลยครับ

23. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    อ่า.............อิอิ เกาะ ล้อพี่เต้ ไปดีก่า แหะ ๆ ๆ

24. my86

1,199
    3
    0
    รถน่ะเรื่องเล็ก กรูว่า "ใจ" น่ะเรื่องใหญ่ว่ะ อ๋อง อิอิ ;)

แหมๆ ใอ้คู่นี้ รับ ส่ง กันดีเหลือเกิน อิอิ

ไปสิครับเต้ ได้นำทางพี่ด้วย ...... ฮ่าๆ:D

เออ....แล้วใอ้คนเคยไปมาแล้วเนี่ย ไม่มาแนะนำเรื่องค่าใช้จ่ายมั่งเหรอ

พี่นั่งเทียนเอานะเนี่ย ไม่รู้ผิดถูกยังไงบ้าง :p

ไปรถพี่ก้อได้ เดี๋ยวให้เบาะหลังคนเดียวเลย อิอิ :D

25. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    555555555555+++

เอา ผมไป ด้วย เดี๋ยว วิ่ง ไม่ได้ 200 นะพี่ มาย

26. Up-Shift

Up-Shift New Member Member

23
    0
    0
    เหน็บ(กรู)อีกแล้วเหรอคับเพื่อน

27. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    55555++

28. ARTKE70

ARTKE70 New Member Member

8
    0
    0
    อยากไปด้วยแต่ต้องทดแทยบุญคุณ พ่อ แม่ก่อน ถ้าอยากมางานบวชผมก็ได้นะครับ วัดน้อสุวรรณนาราม อยู่คลองคุด แพรกษา สมุทรปราการ ใคร อยู่แถวนั้นมาก็ได้นะครับ 25 ต.ค. วันอาทิตย์ น้องใหม่อยากมีเพื่อน

29. my86

1,199
    3
    0
    โอวว ถ้างั๊นขออนุโมทนาด้วยนะครับ ขอให้สมดังหวังกับการบวชครั้งนี้ ทุกประการครับ :D

30. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ที่โน้นที่พักไม่แพงครับ.........แต่อาหารก็แพงกว่าบ้านเราหน่อยแต่อยู่ในเกณที่รับได้อ่ะครับ

ผมว่าถ้าคนกินเบียร์จาหมดตังเยอะหน่อยเพราะเบียร์ลาวรสชาติดีอ่ะครับ.......

คราวที่แล้วที่ผมไปทั้งหมดรวมค่าน้ำมันตกคนละ8พันได้อ่ะครับ.......

ถ้าจาขับรถข้ามไปแนะนำให้เข้าด่านเร็วๆหน่อยอ่ะครับ......มืดแล้วการเดินทางไม่สะดวกเท่าไหร่อ่ะครับ

เท่าที่ผมดูตามทริปที่พี่เขีบนผมว่าใช้เวลากับวังเวียงน้อยไปหน่อยอ่ะครับ......วังเวียงมีกิจกรรมให้ทำตั้งแต่เช้าถึงดึกๆเลยอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้