ชาบละลาย

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย JaGa @, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JaGa @

JaGa @ New Member Member

2
    0
    0
    ชาบละลาย ซ่อม หรือเปลื่ยนเครื่องดีครับ ราคาเท่าไรครับ
    เเละซ่อมที่ไหนครับ:)

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

รายละเอียดน้อยจัง

ใช้รถรุ่นนี้อยู่หรือครับ แล้วเครื่องอะไรครับ เครื่องเดิม หัวฉีดหรือคาร์บู แล้วที่บอกชาบละลาย นี่แสดงว่ายกเครื่องออกมาแล้วหรอครับ แล้วความเสียหาย มันแค่ชาบ หรือ มีตัวอื่นด้วยครับ แล้วอยู่แถวไหนละครับ

3. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    นั่นนะสิ ใช่รถรุ่นนี้รึป่าวครับ

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    หรือว่ารถในรูปด้านซ้าย..........จ๊าก ..........รถยนต์: BMW E46 325i PORSCHE CAYENNE S

5. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ซ่อมดีกว่าครับ ไม่ว่าจะเครื่องอะไรก็ตามเพราะราคาถูกกว่าวางใหม่ อย่างน้อยก็ได้ชาร์ปใหม่ๆ 100% ดีกว่าได้เครื่องที่ชาร์ปสึกหรอไปแล้วไม่รู้เท่าไร ดีไม่ดีเจอเครื่องชาร์ปยำๆ มา ซวยต้องเปลี่ยนชาร์ปใหม่อีก เสียเงินมากกว่าเดิมอีก

6. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ชาบ คืออะไร ตรงส่วนไหน มีหน้าที่อะไร มีรูปหรือเปล่าครับ อยากรู้ อิอิ

7. JaGa @

JaGa @ New Member Member

2
    0
    0
    รุ่นนี้ครับพอดีมีคนเอารถมาใช้หนี้ เป็น ปี 86 AUTOเครื่องเดิม 1.8 มันมีเสียงดังเเก็กๆตอนวิ่ง ไปอู่ บอกว่าชาบละลาย เลยงงครับ ตอนเเรกว่าจะขายเพราะไม่กล้าขับ (ไม่มีเจตนาหมิ่นท่านใดนะครับ)คิดไปคิดมาซ่อมไว้ก็ดี (ที่บ้านไม่เคยใช้รถเก่าขนาดนี้ครับ) เลยรบกวนท่านที่มีอู่ประจำเเนะนำจาได้เอาไปทำครับ

8. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ลองโทรไปปรึกษาดูครับ

อู่ บีเอส บุญศิริ
    รับซ่อมรถยนต์ วางเครื่อง เบรค ครัท ช่วงล่าง ทำสี ปะผุ
    รับงานประกันทุกบริษัท มาตฐานอู่ในเครือ
    ทำสีเริ่มที่ 15000 บาท สี 2K DU PONT รับตัดต่อหน้าไฟป๊อปอับ ac88-89 เป็นตัวนอก
    ล้างรถ ดูดฝุ่น ฟอกเบาะหนัง ขัดเครือบสีใช้น้ำยาจากญี่ปุ่น
    โทรสอบถามได้ครับ 085-8250980 เกณฑ์

9. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    กลายเป็นอู่ประจำคลับไปแล้ว

10. sunun

sunun New Member Member

7
    0
    0
    ปี ๘๖ รู้สึกว่าจะเป็นปีเดียวกันกะรถผมเลย แต่รหัสเครื่องก็ยังคงเป็น A20A ผมเคยเปลี่ยนแหวน และชาปก้าน หมดไป ๕๐๐๐ กว่าบาท ราคานี้รวมทั้งปะเก็นฝา แหวน ชาร์ปก้าน น้ำมันเครื่อง ค่าแรง แต่ชาร์ปอกไม่ได้เปลี่ยน แต่เครื่องของท่านบอกว่าตอนนี้มันมีเสียงดังต้องรีบเปลี่ยนนะครับ เพราะขืนใช้นานไปข้อเหวี่ยงอาจจะสึกหรอตามไปด้วย ทีนี้ละงานใหญ่เลยละครับ อ้ออะไหล่ที่ใช้ของแท้นะครับ (ไม้รู้ว่าแท้จริงไหมแต่บอกร้านว่าเอาของแท้) รถผมทำที่ร้อยเอ็ดครับ

11. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ไม่เห็นบอกเลยว่าอยู่แถวไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้