ใครพอรู้วิธี ล้างสียางข้างประตูบ้างครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย yoshiki93, 9 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    ใครพอรู้วิธี ล้างสียางข้างประตูบ้างครับ คือว่าผมพ่นสีดำ ที่ยางข้างประตูไปครับ รวมทั้งขอบที่เป็นสแตนเลสด้วยอะ จาล้างออกด้วยวิธีใดบ้างให้มันกลับมาสภาพเดิมอะครับ

2. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    โดนมาเหมือนกัน รอคำตอบด้วยครับ

3. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    แล้วทามไมจะล้างล่ะคับ
    มานลอกหรอไง อยากพ่นอยู่เหมือนกาน

4. S.o.L.o.T

S.o.L.o.T New Member Member

13
    2
    0
    จริงๆ ใช้ๆ ไปสีมันก็จะหลุดนะครับ วิธีนี้ พวกเต้นท์ รถมือสองบางทีเค้าจะพ่นกัน ให้มันดูใหม่ๆ รวมทั้งพ่นเบาะ + คอนโทรล ด้วยครับ แต่วิธีแก้ผมไม่รู้เหมือนกันครับ โทษที

5. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    upup อยากรู้มากครับ เอารูปมาให้ดูคับ ทำไงได้บ้าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2007
  6. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    รอคำตอบด้วยครับ

7. ปิน

ปิน Guest

0
    0
    0
    ผมใช้น้ำมันก๊าดอ่ะน่ะ

8. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    ลองใช้น้ำมันสนดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้