ใครจะว่าอย่างไงก้อช่าง ผม ไม่รู้

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BASSBOY, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BASSBOY

BASSBOY New Member Member

72
    3
    0
    ตามหัวข้อเลยคับ เพราะ คนไม่รู้ ย่อมไม่ผิดใช่ไหมคับ อิอิ คือ พอดีผมอยากจะทราบ ความเหมือนที่แตกต่างของ ซันรูฟ ก่ะ มูนรูฟ หน่อยคับ ว่า มันแตกต่างกันอย่าง ไร รายละเอียด ปีกย่อย ของแต่ล่ะอันเป็นอย่างไรบ้าง ถ้าจะติด ตัวไหนดี กว่ากัน ป.ล ขอบคุณ อย่างแรง สำหรับ ทุก ๆ ความ คิดเห็นคับ กระหน่ำ มาได้เลย จาก หนู น้อยไร้เดียงสา:D

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ไม่อยากตอบอะเดี๋ยวหาว่าผมกวน 555

ล้อเล่นนะครับ :):)

3. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    มูนรูฟเป็นกระจกครับ สามารถเปิดรับแสงได้ ซันรูฟ เป็นเนื้อเหล็กครับ เปิดทั้งบาน
    ไม่รู้ถูกป่าว รอผู้รู้จิงๆ ดีกว่า

คุณชายก้อง ถูกใจสิ่งนี้
  4. ♠♥AIRPORT♣♥

♠♥AIRPORT♣♥ New Member Member

173
    6
    0
    ซันรูฟน่าจะเป็นกระจกนะ เพื่อรับไออุ่นของแสงแดด

ส่วนมูนรูฟ น่าจะเป็นเหล็ก ไว้เปิดดูดวงจันทร์ยามค่ำคืน ฮี่ๆๆ

5. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    เริ่มสับสนแระ

6. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    sun = เหล็ก moon = กระจก + แผ่นบังแดด
    ปล. ไม่เคยเห็นด้านในของ sun เหมือนกันครับว่ามีแผ่นบังแดดหรือป่าว ส่วนของผมเป็น moon ครับเป็นกระจก แล้วก็มีแผ่นบังแดดอีกที

7. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    Moon Roof เป็นกระจกครับ นึกถึงเมืองนอกนะครับ หนาวๆๆ กลางคืนต่ำกว่า 10 องศา

ไม่มีใครเข้าเปิดหลังคาเพื่อรับบรรยากาศหรอก เข้ารับแต่แสงจันทร์ แล้วเปิด heater นั่งสวีทในรถ

ส่วน Sun Roof หลังคาเหล็ก เปิดออกได้ นึกถึงเมืองนอกเหมือนกันครับ

กลางวันเค้าก็ยังหนาวอยู่ เพราะฉะนั้นเค้าจะเปิดหลังคาออก เพื่อรับไออุ่นจากแดด

คงเคยเห็นนะ เมืองนอกน่ะ เค้ายังนั่งกินกาแฟ ตากแดดกันเป็นปกติ เพราะเค้าหนาว

แต่มาบ้านเรา มันตรงข้ามกันเด้อ

8. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ใช่คับ ถูกต้องแล้ว SUNROOF จะเป็น เหล็ก ส่วน MOONROOF จะเป็น กระจก

ที่เห็น ๆ ส่วนใหญ่ที่ใส่กัน จะเป็น MOONROOF คับ แต่จะเรียกติดปากกันว่า SUNROOF ซึ่ง SUNROOF ส่วนใหญ่ จะพบเห็นได้ใน พวก รถยุโรป อ่ะคับ เช่น BENZ หรือ BMW รุ่นก่อน ๆ

9. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    รอๆๆๆๆ

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามนั้นครับ กระจก เรียก มูนรูฟ แต่ถ้าเหล็กสีเดียวกะรถ เรียก ซันรูฟ ครับ

11. BASSBOY

BASSBOY New Member Member

72
    3
    0
    สรุป มูนรูฟ เป็น กระจก ซันรูป เป็นเหล็ก ใช่ม่ะคับ อืม เป็นความรู้ สองอันราคา ต่างกันมากไหมคับ

12. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    สับสนมาแน่แต่ผมชอบ มูน คับ...หล่อดี

13. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    กระจก มูล

เหล็ก ซัน

จิงๆนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้