ขอคำปรึกษาเรื่องเกียร์ auto ครับ เกียร์พังครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย dew_vtec, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dew_vtec

dew_vtec New Member Member

60
    3
    0
    รบกวนสอบถาอาการนี้ใช่อาการเกียร์ auto พังหรือเปล่าครับ
    อาการคือเมื่อเข้าเกียร์ D4 แล้วเหยียบคันเร่งรถแทบไม่เคลื่อนที่เลยครับ แต่รอบเครื่องขึ้นตามการเหยียบคันเร่ง (รอบเครื่องเกือบ 5000 แต่รถวิ่งไม่ถึง 10 กม./ชม. อาการคล้ายกับ เกียร์ธรรมดา crush ลื่น) แต่ในบางจังหวะถ้าดับเครื่องและเข้า D4 ใหม่ ก็ไม่มีอาการนี้ครับ วิ่งได้ตามปกติครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับว่าอาการนี้เกิดจากเกียร์หรืออย่างอื่นครับ และค่าใช้จ่ายในการซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ขอเเวะมาบอกต่อนะครับ

อาการนี้ผมก็เคยเป็นเกียร์ครับเกียร์กลับญี่ปุ่นชัว

เเต่ของผมเปนทีเดียวเลยครับ

ของคุณอาจจะเริ่มมีอาการครับ

หรือรอผู้ชำนาญท่านอื่นๆมาตอบก็ได้ครับ...ขอบคุณครับ

3. น่าจะใช่อ่ะเปนเหมือนขอคนรู้จักเลยครับ
    พัง

4. เป็นเหมือนกัน

เป็นเหมือนกันครับ...กำลังหาเกียร์ลูกใหม่ แต่หาตรงรุ่นยากมาเลยครับไม่รู้ว่าเอาของรุ่นอื่นมาใช้ได้มั๊ย

5. pote_unlimited

pote_unlimited New Member Member

72
    28
    0
    ตามประสพการณ์ที่เคยเป็นมา ตอนนี้เกียร์ลูกที่ 3 แล้วคับ

อาการอย่างนี้ พัง ชัวร์ เปลี่ยนใหม่อย่างเดียวคับ

ของผมเคยเป็น ลูกแรก เป็นแบบกระตุกก่อนอ่ะคับ กระตุกแบบติด ๆ กัน อ่ะ

แล้วรถก็จะไม่มีแรงเหมือนคลัชลื่น ปามานนั้น แล้วก็สิ้นใจในที่สุด

ลูกที่ 2 เป็นเหมือนที่คุณเป็นเลยคับ รอบสูงมาก แต่รถวิ่งไม่รอด

แต่ก็ยังไม่แน่ ลองถ่ายน้ำมันเกียร์ดูคับ แต่ของผมพอถ่ายออกมา หมดทางเยียวยาคับ

เศษเหล็ก ออกมาเพียบ ก็เลยยกใหม่อีกลูกตามระเบียบ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อาการแบบนี้น่าจะพังแน่นอนครับมันเริ่มลื่นแล้วก็จะไม่ไปเลยครับ

7. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อาการนี้เคยเหมือนกันครับ

ตอนนี้เปลี่ยนเป็นเกียร์ MT

ทีนี้พังยากกว่าเดิม

8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ไม่หลับไม่นอนนะ น้า

9. cgi

cgi New Member Member

124
    24
    0
    แน่นำให้เปลี่ยนดีกว่าคับ ซ่อมไม่คุ้ม ผมพอมีอยู่สนใจโทรมาปรึกษาได้คับ 0866230560

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้