ว่าด้วยเรื่องของการเปลี่ยนยาง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย anakinie, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anakinie

anakinie New Member Member

22
    4
    0
    กระทู้นี้เปิดกว้างในการแสดงความคิดเห็น
    เอามาแชร์กันจากประสบการณ์นะครับ
    -------------------------------------------------------

nissan อย่างเราๆ ใช้ยางอะไรกันบ้างครับ

จะเปลี่ยนทีก็ต้องวิ่งไล่หาข้อมูลกันยกใหญ่

ตอนนี้แบ่งเป็นสองเกรด ยางอินโด มาเล พี่ไทย

พวกแรกราคาประมาณพันกว่าๆ ถึงสองพันกว่า

พวก Maxxis(Simtyre A300)

Champiro (GTX)

หรือ...

อีกเกรดนึงปาเข้าไป สองพัน ถึง สามพันกว่าๆ

จำพวก Bridgestone Turanza GR 80 หรือ AR10 หรือไม่ก้อ

RE001( Adrenaline)

ถ้าเปนเพื่อนๆในคลับจะให้เหตุผลแบบไหนในการตัดสินใจเลือกซื้อยางดีครับ

ปล>> B14 เครื่อง sr เบรคเดิม ตัดสปริง โช๊คแต่ง ใช้ยาง 195/50/15

และที่สำคัญโสดครับไม่ต้องกลัวเรื่องคนนั่งข้างๆ 555

ใครมีตารางเปรียบเทียบและให้คะแนนข้อมูลยางรถยนต์พอจะเอามาแชร์กันบ้างก้อดีครับ

2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ผม ใช้ ยาง บ้าน ๆ ครับ

GIII

3. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ตอนนี้แบ่งเป็นสองเกรด ยางอินโด มาเล พี่ไทย

แล้วของผมเกรดไหน เกาหลี HANKOOK Ventus V8 มี silica compound ด้วย งิงิ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

4. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    เคยใช้ยางมาเล แข็งโป๊ก พอมาใส่ยางไทย ก็ยังแข็งโป๊ก อิอิ แต่ไงคุณภาพก็ดีก่าเยอะครับ

5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เข้ามาดูคร๊าบบบ...

6. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ของผมใช้ michelin pilot preceda 195/55/R15

ราคาแพงโหด (สำหรับผม) ใช้จนโล้นแล้ว

ไม่ชอบใจเท่าไหร่ครับ ผมว่ามันกลัวน้ำม๊ากมาก

แต่เวลาแห้งๆ หนึบหนับพอใช้ได้เลยครับ

7. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    เข้ามาอ่านด้วยคนครับ

8. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    2 ล้อหน้า ผมใช้ hankook optimo k406 เพิ่งเปลี่ยนได้ 20 วัน ครับ อิอิ

2 ล้อหลัง ยางเปอเซ็น บิดกะโจ premio 325 เก่ากึ๊ก 5 ปี รอเปลี่ยนโบนัสออก เหอๆ

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมชอบยางเกรด ยี่ปุ่น :D

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ที่พูดมาเอา RE001

ไม่งั้นหา S.drive ของญี่ปุ่นนะ ไม่เอาของ จาก อินโด นะ

11. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    เอ้รถผมยางไรดีหว่า

12. anakinie

anakinie New Member Member

22
    4
    0
    ใครเซียนเรื่องยางบ้างครับวานช่วยตอบหน่อย

13. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ที่แน่ๆ Champiro (GTX) เวลาเบรคตอนถนนเปียกๆ เนี่ยรู้เรื่องเลยครับ เห็นกับตามาแล้ว ดริ๊ฟกันกลางถนนเลย แล้วก็จบที่ตูดรถคันหน้าครับ

ถ้ามีงบหน่อยเล่น ไทย ไม่ก็เกรด ญี่ปุ่นดีกว่าง้าบ อุ่นใจขึ้นมาอีกเยอะ

14. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    NIITTO 555 R ราคาไม่แพงน่ะ

15. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    สงสัยหมายถึง YOKOHAMA S.DRIVE ยางระดับ S
    จากแดนปลาดิบ อิอิ ถ้ายี้ห้อนี้ละแน่นอนที่สู๊ดๆๆ
    ไม่กลัวน้ำด้วยครับรับรอง ไม่ไม่เชื่อ ถามท่านรองได้เลย อิอิ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้