ช่วยวางแบบการต่อเครื่องเสียง

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย haley76warin, 6 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. haley76warin

haley76warin New Member Member

4
    0
    0
    jvc exad ,poweramper s200, poweramper x 450 ลำโพง JBL 5 นิ้วแยกชิ้น
    ลำโพง pca 6.5 แยกชิ้น sub bumper 2500wลำโพง sub 10 วอย์คู่ 2 ตัว drive 20 (24bit)
    คาปา 1.5 mass จะต่ออะไรก่อนหลัง ขอบคุณ หรือตอบ [email protected]

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    งงคับ รบกวนถามใหม่

3. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    จะเอาแบบไปต่อเองหรือไงครับ ยังสับสนอยู่ คือถ้าจะต่อเอง คงไม่แนะนำอ่ะครับ เพราะขนาดเห็นของยังงงว่าอะไรก่อนอะไรหลังแบบนี้ น่าจะเสียมากกว่าดี แหมเข้าร้านเถอะครับ

ปรีเอาท์สองชุดแรกจากjvc exadไปเข้า poweramper x 450 ขับลำโพง JBL 5 นิ้ว กับ
    ลำโพง pca 6.5 ซับเอาท์เข้า poweramper s200ขับsub bumper 2500wลำโพง sub 10 วอย์คู่ 2 ตัว บริดจ์ให้เหลือ 2 โอห์ม
    คาปา 1.5 mass ต่อขั้นสายแบต poweramper s200

โอย ไม่อยากนึกภาพ

4. haley76warin

haley76warin New Member Member

4
    0
    0
    ก็ดิดว่าจะต่อเอง ไม่มั่นใจ แล้ว driver 20 ไว้ช่วงไหนดี กำลังต่อ
    ขอบคุณ

5. mike_badboy

mike_badboy New Member Member

7
    0
    0
    http://www.altomobile.com/main/catalogue_dig_xover.html
    เอาไปอ่านดูครับของ drive 20/30

http://www.altomobile.com/main/support.html
    เข้า download แล้วเลือกมาลง คอมที่มี port เป็น serial นะครับ เวลาจูนไม่มีคอมล่ะท่านแย่แน่ๆ ครับ
    ว่าแต่ยังไม่รู้จักเค้าเลยท่านคงทำไม่ได้แน่ๆ คงต้องเอาโปรแกรมมานั่งเล่นไปพลางๆ อ่ะครับ ลองเอาของ UCS PRO มาเล่นก็ได้เห็นภาพมากกว่าเล่นได้เยอะกว่า แต่เกรงว่าเจอหน้าจอก็จะงงอ่ะครับ

มันเป็น digital processor crossover ทำหน้าที่จัดการความถี่ของสัญญาณให้กับลำโพง Alto เค้าเรียกมันว่า Speaker management ครับ ในเมืองไทย Soundlab นำเข้ามาจำหน่ายครับ มีไม่กี่ร้านที่เล่นและใช้เจ้านี่ได้ดีน่ะครับ

อย่างที่บอกว่ามันมีหน้าที่จัดการความถี่ของสัญญาณ ฉะนั้นมันต้องเอาไว้หลังฟร้อนท์ครับ ก่อนที่จะไป poweramp ครับ แต่มันเข้าแค่ 2 ออกทั้งหมด 5 ช่อง (Drive 30 ออก 7 ช่อง) ท่านก็เอาชุดหน้าจากฟร้อนท์มาเข้ามันแล้วก็ออกไปเป็นหน้า-หลัง-ซับ หรือ แหลม-กลาง-ซับ ตามชอบครับ

6. haley76warin

4
    0
    0
    ขอขอบคุณ ที่แนะนำครับ 11897

7. haley76warin

4
    0
    0
    ช่วยบอกรายละเอียดของ poweramper X power 450 , poweramper S 200 กับ bumper bp 2500 w

8. chuneji

chuneji New Member Member

33
    0
    0
    สุดยอดข้อมูลแน่นมากๆ
    ข้าน้อยขอคารวะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้